Màn hình vào bios lẫn windows bị thu nhỏ

Các thớt khác của natalia
1 Tháng ba 2008 lúc 17:11
Không hiểu sao đứa em sang chơi bấm nút nào khi khởi động mà màn hình vào bios bị thu nhỏ vào giữa trung tâm, khi vào win chỗ con sâu chạy qua cũng bé tý đi, em cài lại win rồi nhưng ko hết, chắc do chỉnh ngoài, bác nào biết xin chỉ giáo em vụ này

1 Tháng ba 2008 lúc 17:59
Không có bạn ạ, chẳng hiểu nó bấm vào đâu nữa, còn nữa mình cài thêm xp cho máy tích hợp driver sata cho maý rồi, nhưng sound ko thể cài lên đc chẳng hiểu sao nữa, mặc dù lần trước cài xp disable ổ cứng sata đi, cài driver sound tuần tự máy nhận hết, giờ cài đc sata thì sound lại die

4 Tháng ba 2008 lúc 17:32
Anh thử vào BIOS, tìm mục nào có đề "LCD Expand" đang đặt ở chế độ Disable thì chọn Enable nó lên, thế là được :)
Tui cũng bị như thế nhưng chỉ trên màn hình Bios thôi (mặc dù có thể ko ảnh hưởng chi nhưng cảm thấy khó chịu ghê!:confused:). Đã enable LCD expand và chỉ có tác dụng cho 1 lần enable đấy. Khởi động lại thì vẫn bị thu nhỏ màn hình. Bác Mitdac cho biết cao kiến xử lý với. Cám ơn:confused:

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng ba 2008 lúc 18:19
Tui cũng bị như thế nhưng chỉ trên màn hình Bios thôi (mặc dù có thể ko ảnh hưởng chi nhưng cảm thấy khó chịu ghê!:confused:). Đã enable LCD expand và chỉ có tác dụng cho 1 lần enable đấy. Khởi động lại thì vẫn bị thu nhỏ màn hình. Bác Mitdac cho biết cao kiến xử lý với. Cám ơn:confused:

anh làm như mitdac, nhưng có nhớ là SAVE as khi thoát ra không, với dell thì chỉ cần 1 thao tác đó thôi

@ còn cài sound, nhớ cài cái UAA bus trước
sau đó vô system manager anh sẽ thấy 1 cái PCI device có dấu chấm than ! màu vàng,. click chuọt phải chọn update.... đợi xíu nó lôi ra sound và modem

sau đó tiến hành cài driver sound là được

5 Tháng ba 2008 lúc 09:11
anh làm như mitdac, nhưng có nhớ là SAVE as khi thoát ra không, với dell thì chỉ cần 1 thao tác đó thôi

Vâng, tui cũng đã làm đúng như vậy. Enable LCD expand--> save&exit--> khởi đông lại --> okie, nhưng lần khời động sau đó vẫn bị như thế!!! Bác MitDac, bác Neo và các bác khác giúp tui với:(

5 Tháng ba 2008 lúc 16:21
em tìm ra cách rồi các bác ạ, vào bios ấn f9 để trở lai thiết lập ban đầu, sau đó save lại

Bài viết cần bạn xem thêm

Theo các bác Việt Nam sẽ thắng mấy 0 ah.
Em dự lượt đi và về là 4-2.
Ace cbi tinh thần đi bão thôi.
Lazada Vietnam Master card on Monday