Mạng cho Vista Home

6 Tháng sáu 2007 lúc 11:23
Tôi mới có 1 con Vaio VGN-N250E Made in China HĐH Vista Home Premium, lần đầu tiên khi cắm dây mạng trực tiếp vào modem ADSL chung với máy ở nhà thì online được, nhưng sau khi thay đổi tên máy tính, tên workgroup thì lại ko kết nối với internet đc, sơ đồ mạng chỉ có thế này: N250E-unidentified network-internet (internet ko kết nối)
Cũng không kết nối mạng LAN với máy bàn đc (máy bàn cài XP Sp1 nên ko validate để cài LLT gì gì đó đc)
Hiện nay cắm vào mạng của công ty cũng không có kết quả, cho dù đã đổi tên workgroup đúng với các máy khác.
Bạn nào có thể giúp tôi cài đặt từng bước cho internet hoặc mạng LAN cho con notebook của tôi đc ko? Tôi ko rành lắm về mạng, ngồi 2 ngày nay mà ko làm đc gì với con notebook đó, ko cập nhật phần mềm, ko tải đc file,...:(

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng sáu 2007 lúc 12:00
Bạn vào Control Panel\ Network Connection\ rồi property của cái Local area network (của card mạng Lan hoặc Wirelesss tốt nhất là làm luôn cả hai), tắt tùy chọn tại Ipv6, rồi vào Properties của Ipv4 phần Advanced... trong phần WINS chọn cái enable netbios over TCP/IP lên thử xem nhé.

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng sáu 2007 lúc 18:51
Haha, cám ơn bạn nhưng hóa ra là vì cài BKAV2006 nên ko truy cập vào internet đc. Gỡ bỏ BKAV là lại vào ngon lành, mạng LAN thì vẫn bó tay
:confused: :confused: :confused:
Máy mình ko cài BKAV, nhưng lần đầu tien nghe thấy cái lỗi này. Bác có thể nói rõ hơn bác cài BKAV gì, down ở đâu, thiết lập kiểu gì ko ạ ?

Đến Norton với KIS còn vào được mạng, BKAV bảo mật kiểu gì mà ghê vậy :confused:

Bài viết cần bạn xem thêm

do thích em orient mako pepsi từ lâu. nên e có tích cóp được ít. thấy có bạn có nick pham quang chien đăng bán. giá 2 bên thoả thuận là 1.5t. e phi từ vĩnh phúc xuống cầu diễn để giao dịch. đến nơi đúng như topic của bạn ấy nói là vòng benzen k xoay ...
Lazada Vietnam Master card on Monday