Mạng có dây chập chờn khi sử dụng wifi???

Các thớt khác của mitomrau

mitomrau

NHẬP HỘI
Số là em vừa mua laptop và 1 mordem phát sóng wifi 4 cổng. Vì nhà em đã có desktop và mạng có dây rồi nên em nối desktop + mordem có dây + mordem ko dây với nhau như bình thường(2 mordem đều là TP-LINK). Hiện tại em vẫn đang dùng thấy sóng wifi rất khỏe còn mạng có dây thì chập chờn đc 1 lúc lại mất. Pro nào rành về vấn đề này chỉ cho em cách khắc phục với.
Em xin chân thành cảm ơn!

damminh88

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
Cái này có thể là do bác để chế độ DHCP bật cả ở Modem lẫn Router wifi , bác nên tắt chế độ này ở 1 trong 2 cái xem ạ !

canhsong73

GẮN KẾT
Bạn hãy kiểm tra các tiếp xúc cũng như chất lượng của sợi cable kết nối giữa moderm và PC của bạn!!!

mitomrau

NHẬP HỘI
thank các bác em còn 1 vấn đề này nữa. Máy em mới mua 2 hôm chiều hôm nay đang sử dụng thì màn hình đen xì,quạt tản nhiệt vẫn quay,các đèn vẫn sáng chỉ có màn hình đen xì ko bật lên đc. Em dí nut power 1 lúc để tắt đi rồi bật lại thì trên màn hiên lên chữ
WINDOWN ERROR RECOVERY
ENTER : CHOOES
Máy em bị sao vậy các bác. Có cần đem đi bảo hành or đổi máy mới ko. Em mua máy ở Mai Hoàng

duoc_nn

N/A
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác "mì tôm rau" nên tách rời từng thiết bị (cắm từng thiết bị mà config), sau khi config xong thông số thì hãy đấu nối với nhau để tránh các xungđột không cần thiết.
P/s: Bác đang dùng TP-LINK hiệu gì (cả 2 thiết bị)? Cách đấu nối của bác như thế nào?

mitomrau

NHẬP HỘI
Bác "mì tôm rau" nên tách rời từng thiết bị (cắm từng thiết bị mà config), sau khi config xong thông số thì hãy đấu nối với nhau để tránh các xungđột không cần thiết.
P/s: Bác đang dùng TP-LINK hiệu gì (cả 2 thiết bị)? Cách đấu nối của bác như thế nào?
Vâng cám ơn bác. Để em thử lại. mordem có dây của em là TP-LINK TD-88107
Wifi là TP-LINK TL-WR340G 54M. Có j nhờ bác chỉ bảo thêm cho em

hungnv1804

GÂY DỰNG
thank các bác em còn 1 vấn đề này nữa. Máy em mới mua 2 hôm chiều hôm nay đang sử dụng thì màn hình đen xì,quạt tản nhiệt vẫn quay,các đèn vẫn sáng chỉ có màn hình đen xì ko bật lên đc. Em dí nut power 1 lúc để tắt đi rồi bật lại thì trên màn hiên lên chữ
WINDOWN ERROR RECOVERY
ENTER : CHOOES
Máy em bị sao vậy các bác. Có cần đem đi bảo hành or đổi máy mới ko. Em mua máy ở Mai Hoàng
Laptop hay desktop hả bác. Mà bác mới mua được có 2 ngày thì đem đi đổi máy mới luôn đi, với điều kiện là nó không boot được vào windows nữa nhé, nếu nó vẫn vào được thì đổi hơi khó. Nếu bác ngại mang đi bảo hành thì phải đưa một số thông tin như tên máy, model, thông số thì mọi người mới biết mà tư vấn được chứ.

kien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Mình thì bị ngược lại, cắm wifi vào thì thỉnh thoảng wifi bị rớt do bên mạng có dây download ác liệt quá. Lúc bị như vậy chỉ có cách tắt switch đi 1 lát rồi bật lại mới được, rất bất tiện.
Cả switch và wifi mình dùng đều là Tenda, switch 16 cổng, wifi tenda w311R. Có cách nào khắc phục vấn đề này không :(

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.