Mang gì về kiếm được lời, hoặc có lợi cho bản thân

Các thớt khác của tezuka
22 Tháng chín 2007 lúc 04:13
Các bác cho em hỏi vào thời điểm này mang cái gì từ các nước như Mỹ, Đức, Phần Lan về VN có thể kiếm lời được hoặc có lợi cho chính mình hoặc cho người thân. Lần trước em cũng đã nhờ các bác tư vấn hộ vụ mua đồng hồ ở Thụy Sĩ, cực kỳ ưng ý và mãn nguyện, hôm nay lại xin phiền các bác

- Ở US thì em định kiếm mấy con Iphone, vừa mới giảm giá nhưng nghe nói con này mới được hãng up filmware, VN hiện chưa unlook được. Nhưng trong tương lai gần chắc cũng unlook được chứ các bác nhỉ. Bọn Tây bên này nghe em khoe ở Vn tao đã 'bẻ khóa' được Iphone để dùng cho các mạng của VN, chúng nó vái em luôn, ngày hôm sau nhìn thấy em từ đằng xa bọn nó đã chào to rồi. Theo các bác em có nên liều mang mấy chục cái đã up filmware mới về không. (dự định kiếm lời)

- Ở Phần Lan thì em định làm mấy con điện thoại Nokia 2hand về, gọi là 2hand nhưng thực chất nó là hàng trưng bày của nokia hoặc của mấy hãng điện thoại bên này, nhưng so với hàng của một số bác rao trên này cũng cũng chỉ rẻ hơn khoản 2-30USD thôi. Em thì cảm thấy thế là cũng ổn rồi, vì nếu mang về 100 chiếc cũng có 2k rồi. (dự định kiếm lời)

- Ở Đức thì em định mang một ít sữa bột về cho con nhỏ ở nhà mình và nhà mấy người thân, dạo này thấy giá sữa lên kinh quá. Đồng thời bên này em thấy máy tính xách tay rẻ lắm ạ, nhất là mấy cái máy được 'phá khóa' trong siêu thị ra chợ trời, cái này không có nhiều và thường xuyên, hơn nữa phụ kiện cũng không có gì, em chỉ định kiếm vài ba con cho người thân dùng thôi (làm lợi cho bản thân).

Ngoài mấy thứ trên, bác nào biết xin tư vấn giúp em mang cái gì về VN có lợi hoặc có lợi với. Xin đừng chỉ em hàng VN cấm nhé, còn cân cước không thành vấn đề lắm, mấy anh đại diện hàng không đi uống bia với em suốt y mà :D
Cám ơn các bác.

TB. Mọi tư vấn xin được nhận bằng mọi cách, và vui lòng không gửi sau ngày 30/9 vì hôm đó em đã đang 'phượt' ở HN rồi.

vdzungsu

Tiểu thương gia
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng chín 2007 lúc 07:34
Đề nghị mang sữa về :) . Tất cả vì tương lai con e chúng ta :D
Vừa có lợi cho bản thân ( kiếm lời) vừa có lợi cho người nhà (cháu nhỏ trong avatar) vừa có lợi cho cộng đồng dùng ... sữa :D

new_comer

Mập member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng chín 2007 lúc 09:49
vãi hàng. mấy trăm cái Nokia. ặc ặc. Bác ơi, em với bác thành lập đường dây buôn lậu đê. Cỡ bác thì chỉ có Đông Nam nó mới dám đứng ngang hàng ấy chứ nhể hê hê. Cho em đăng kí 10 cái Iphone nhé

bad

<b><font color="blue">Bad is very Bad</font></b>
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng chín 2007 lúc 23:17
Bác này phượt.com quá, dân phượt quả là đáng nể. Bái phục :D
Chú Kua và Minh cận nhìn mà học tập nhé :)

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
P HANDHELD CAFÉ 0

Nội dung tương đồng

Lazada Vietnam Master card on Monday