Mang Iphone VN sang Mỹ

28 Tháng chín 2007 lúc 13:23
Thưa các bác,

1/10 em đi công tác ở Mỹ. Em định mang theo Iphone ở VN ( xài mạng Vinaphone hoặc Mobifone - roaming). Em không biết là Iphone này có roaming và xài được ở Mỹ ko?

Bác nào biết, chỉ em dùm để em đi mua Iphone nữa.

Cám ơn nhiều!:confused:

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng chín 2007 lúc 21:25
anh qua nếu ở đâu đó thì mua ở đó cho khỏe :( mua có 430$ cả thuế rồi tự mày mò unlock 1 đêm là xong, mang cái dt cùi dùng tạm là được rồi :D

29 Tháng chín 2007 lúc 00:38
dùng dịch vụ VN roaming sang US thì thà xài luôn dịch vụ bên đó cho xong :) . Như iPhone thì bên đó phí 1 tháng là 60$ ....nếu dịch vụ VN mà đắt hơn thì bro tham khảo dịch vụ US xem .

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng chín 2007 lúc 09:06
1. Hỏi nhầm chỗ rồi
2. Roaming là cần thiết, tuy nhiên mình cũng chỉ dám nhắn tin thôi, còn gọi thì lấy số USA gọi về cho nó rẻ.

vinhkhiem 1888

KIM NAM PHAT CO ., LTD
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng mười 2007 lúc 09:24
Thưa các bác,

1/10 em đi công tác ở Mỹ. Em định mang theo Iphone ở VN ( xài mạng Vinaphone hoặc Mobifone - roaming). Em không biết là Iphone này có roaming và xài được ở Mỹ ko?

Cám ơn nhiều!:confused:
Cho dù bạn mang đt nào đi Mỹ sài cũng được hết cả , an thua la bạn có roaming không thôi , Nếu có thì sài cũng được . . Điều quan trọng thứ nhì là lúc về bạn thanh toán cước phí .;)

3 Tháng mười 2007 lúc 11:29
Roaming thì hơi bị tốn xu đấy. Cái máy roaming thì chỉ để nhận cuộc gọi và nhắn tin thôi. Nếu cần gọi về Vietnam thì ra Bolsa mua cái card chỉ chưa đến 10$ gọi được 100 phút, nhưng phải có sim của mạng tại chỗ thì mới gọi được. Tuy nhiên việc mua sim ở Mỹ không như ở VN các bác ra mua sim trả trước đâu. Sau vụ 11/9 việc mua sim điện thoại ở Mỹ rất rắc rối nên tốt nhất là mượn máy bạn bè nếu sang ngắn hạn. Khi mình sang đấy cũng nghĩ dễ như VN, cuối cùng ko mua được sim phải mượn máy và mua card mà gọi về Vn.

vinhkhiem 1888

KIM NAM PHAT CO ., LTD
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng mười 2007 lúc 17:33
Thưa các bác,

Cám ơn nhiều!:confused:[/quot
Nói chung là mang 1 cái đt cùi và 1 cái sim mình đang sài rồi ra phi trường sài . lúc sang tới mỹ thì mua 1 sim trả trước rồi sài cho khỏe ,
Còn nếu muốn sài số roaming thì chi sài lúc cấp thiết . Chứ gọi và nghe ở nước ngoài thì hơi bị mắc .

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday