Mất chức năng Hibernate

Các thớt khác của wintersonata
26 Tháng mười hai 2006 lúc 21:30
bó tay, em lục tung các TAB nên mà ko thấy chỗ Enable hay Disable cái tab đó T_T chắc máy bác bị Virus rồi, mà bác kiểm tra xem, ngay khi cài đặt đã có cái TAB đó chưa. nếu mà ngay khi cài đặt mà ko có thì xem lại bản WIN của bác có vấn đề..bác nào có giải pháp tốt hơn ko nhỉ

minhngoc1961

HHVN - VIP (Former Supervisor)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng mười hai 2006 lúc 09:57
Em Vaio SZ của mình tự nhiên mất chức năng Hibernate :confused: (vào trong Control Panel -> Power Option không thấy Hibernate nữa). Tình hình này là máy của mình đã gặp phải sự cố gì vậy ạ, bạn nào biết thì giúp mình với nhé.
Muốn có chức năng Hibernate thì máy phải :
1/cài đúng driver của card màn hình.
2/ Dung lượng trống trên ổ cứng phải còn nhiều hơn dung lượng RAM.

Do vậy bạn thử check lại 2 yếu tố trên xem sao.Lưu ý rằng con Sony dòng SZ nó có 2 chế độ card màn hình và cũng có 2 driver card màn hình.
Ngoài ra trong mục Power Option,bạn thử vào thẻ VAIO Power Managment , chỉnh mọi thứ trong đó về mặc định ( default ).

29 Tháng mười hai 2006 lúc 15:21
Khi mình chọn Hibernate thì máy báo là: "Insufficient system resources exist to complete the API". Kiểm tra lại thì thấy ổ C của mình dung lượng 30GB nhưng mới dùng có 12Gb thôi, còn trống những 18Gb mà. Virus thì mình quét kỹ lắm rồi, hay là vẫn còn sót :confused: Còn card màn hình thì mình đâu có cài đặt, khi Recover máy nó tự động set up rồi mà.

Nếu restart lại máy thì option Hibernate xuất hiện, nhưng sau khi sử dụng (mở tắt các chương trình, ...) tắt máy thì nó lại báo câu như trên nên đành phải hoặc là standby, hoặc là shut down máy thôi. Mình nghĩ là mình đã lỡ tay set bộ nhớ của một ứng dụng hay của một chức năng nào đó lên quá lớn rồi, nên mới không còn đủ khoảng trống ở đĩa cứng để máy thực hiện Hibernate. Các bác có cao kiến gì giúp mình không ạ :D

minhngoc1961

HHVN - VIP (Former Supervisor)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng mười hai 2006 lúc 17:08
Khi mình chọn Hibernate thì máy báo là: "Insufficient system resources exist to complete the API". Kiểm tra lại thì thấy ổ C của mình dung lượng 30GB nhưng mới dùng có 12Gb thôi, còn trống những 18Gb mà. Virus thì mình quét kỹ lắm rồi, hay là vẫn còn sót :confused: Còn card màn hình thì mình đâu có cài đặt, khi Recover máy nó tự động set up rồi mà.

Nếu restart lại máy thì option Hibernate xuất hiện, nhưng sau khi sử dụng (mở tắt các chương trình, ...) tắt máy thì nó lại báo câu như trên nên đành phải hoặc là standby, hoặc là shut down máy thôi. Mình nghĩ là mình đã lỡ tay set bộ nhớ của một ứng dụng hay của một chức năng nào đó lên quá lớn rồi, nên mới không còn đủ khoảng trống ở đĩa cứng để máy thực hiện Hibernate. Các bác có cao kiến gì giúp mình không ạ :D
Nếu máy bạn bị lổi đúng như thông báo ở hình chụp dưới đây thì đó là lổi của Windows chứ không phải virus,hay card VGA .

Bạn có thể vào trang chủ của Microsoft để tham khảo thêm và tải bản update ( KB909095 ) về sửa lổi .

Link dưới đây

http://www.microsoft.com/downloads/...6A-A8D6-4627-89F7-787CD9B3852C&displaylang=en

Lazada Vietnam Master card on Monday