HỎI / ĐÁP Mất Contact sau khi Sync

cb_dethuong

NHẬP HỘI
sau khi cắm 1 máy HTC khác vào PC và lỡ tay delete mấy cái sync trong Tools - Option thì bị mất danh bạ.
Dò mấy bài trên mạng bảo có 2 cách tìm lại là restore hoặc tìm trong folder delete của Outlook nhưng 2 cách này đều ko được.

sykes

Xì ke...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tức là bác muốn thông báo cho mọi người biết là bác bị mất danh bạ (Address book) phải không ạ?

mbflgizt

GÂY DỰNG
Chịu khó dùng phần mềm backup lên thẻ nhớ trong máy luôn đi bác. Mình lúc chưa có kinh nghiệm với WM thì sync cũng bị mất contacts như bạn vậy. Giờ chả thèm sync nữa!

LP Group

GÂY DỰNG
Mất rồi hok lấy lại đc đâu bác ơi, đôi khi ko biết sync ở máy khác làm mất hết phim và nhạc, hình ảnh nữa hix

ayunha

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mất danh bạ là do lúc synch ko để ý đến phần "Replace items on my device hoặc my PC". Nếu bác chọn thay thế từ PC thì đương nhiên nó sẽ mất danh bạ trên máy

HhNDL82

GÂY DỰNG
Hehe, thường thì mấy vụ Sync này với WM 6.5 là được hạn chế rất nhiều rồi, ko bị lost contact nữa. Nhưng bác lại vào chỉnh cái relationship của WIndows Mobile device center thì chắc chắn là mất hết contact rồi. Nếu bác ko backup thì rút kinh nghiệm lần sau thôi. Chứ lấy lại là ko có đâu. Bởi vì nó có deleted đâu, nó cài đè (xóa) luôn trên máy, ko có lưu vào thùng rác :)

luucongluan

GÂY DỰNG
Ngậm ngùi. Hôm trước mình cho bạn mượn máy, nó ở không reset máy (Khôi phục cài đặt gốc) Thế là giờ cũng không biết làm thế nào. Có cao thủ nào chỉ giúp!

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.