Mất điểm rate score khi mang đi bảo hành

Các thớt khác của zombiehh

Zanr Zij

Server - WS - Handheld Support
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng mười hai 2007 lúc 23:18
Bạn nói rõ xem 3.0 của bạn là điểm của thành phần gì ? Và điểm 2.4 của bạn là thành phần gì ? Bạn bảo hành cái gì ở con đó ( Vista lấy điểm của thành phần thấp nhất để đánh giá )

20 Tháng mười hai 2007 lúc 23:35
điểm của phần gaming graphics,đi bảo hành vì bút lệch ko biết cách fix,khe cắm bút ko cài dc bút vào nữa ,các cụ trên hp recovery lại,mất hết phần mềm,lẫn giữ liệu,không sao chỉ mất thời gian cài lại,nhưng mặt sau chỗ nắp wireless lại bị mở ra(rách tem).biết thế này ko thèm đi cho mất thời gian+bực mình

Zanr Zij

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng mười hai 2007 lúc 00:01
điểm của phần gaming graphics,đi bảo hành vì bút lệch ko biết cách fix,khe cắm bút ko cài dc bút vào nữa ,các cụ trên hp recovery lại,mất hết phần mềm,lẫn giữ liệu,không sao chỉ mất thời gian cài lại,nhưng mặt sau chỗ nắp wireless lại bị mở ra(rách tem).biết thế này ko thèm đi cho mất thời gian+bực mình

1. Điểm của Vista cũng ko phải là 1 căn cứ tuyệt đối chính xác đâu bạn.

2. Khi mang đi bảo hành bạn phải biết tự bảo vệ mình : Bàn giao đầy đủ tình trạng máy và yêu cầu bảo hành phần nào ( hoặc cùng nhau xác nhận phần cần bảo hành ). Nhận lại máy cũng phải đảm bảo mình còn có thể bảo hành tiếp.

3. Bạn nên quay lại yêu cầu họ xử lý những vấn đề đó. Nếu bạn ko thật nắm rõ phần cứng của bạn thì rất có thể hệ thống đã bị thay đổi phần cứng .

khoadesign

Lady Killer
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng mười hai 2007 lúc 00:58
mình mang đi bảo hành con hp tx 1316 ,khi mang đi thì dc 3.0 bảo hành về thì còn 2,4 bực wa.chẳng bit kêu ai.post lên đây cho đỡ vậy
Vista có thể Rate Score không chính xác lắm trên phần cứng của bạn nhưng khi đã Rate rồi thì không thay đổi trừ phi bạn đã thay đổi phần cứng mà thôi. Như những gì bác trình bày thì chỗ BH này có vấn đề rồi. Bây giờ mà bạn đem máy tới đó phàn nàn thì cũng không giải quyết được gì đâu vì máy bạn đã đem về nhà rồi. Nếu như lúc bạn nhận máy lại mà bạn phàn nàn thì còn may ra. Xin chia buồn cùng bạn.

seifer

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
28 Tháng mười hai 2007 lúc 11:40
Bạn không có đĩa recovery theo máy à? Nếu có thì recovery lại, có thể rate sẽ là 3.0 trở lại.

Nếu không có đĩa recovery thì có thể là do khi cài lại, các driver cài chưa đúng. Đôi khi, các driver phải được cài theo một thứ tự nhất định nào đó. Ví dụ phải cài driver của mainboard và CPU trước khi cài driver cho VGA Card. (Bạn có thể tham khảo trên trang help của HP để tìm hướng dẫn cài lại máy).

Máy được bảo hành mà rách tem thì phải dán tem mới chứ, hoặc phải có tem của cửa hàng niêm phong để còn bảo hành lần sau. Như bạn nói thì có lẽ máy bạn hết giá trị bảo hành luôn rồi.

Good luck

acthu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng mười hai 2007 lúc 11:43
tôi cài vista mấy lần rồi... chấm điểm đều ổn định ko thấy thấy thay đổi, chứng tỏ hệ thống chấm điểm của nó cũng khá ổn định đấy chứ. Liệu có trường hợp "bảo hành" nó "thịt" cái gì đi không?/?

28 Tháng mười hai 2007 lúc 12:42
máy em thì gặp tình trạng là cứ sau mỗi lần recovery thì số điểm rate lại chênh nhau 0,1.Ví dụ : lúc đầu rate là 3.0 sau khi recovery là 3.1 rồi khi recovery lần nữa lại là 3.0.Chả hiểu ra làm sao cả ?:confused: em mới update cho cái card VGA thì cái điểm rate bây giờ là 3.5:p

Zanr Zij

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng mười hai 2007 lúc 14:08
máy em thì gặp tình trạng là cứ sau mỗi lần recovery thì số điểm rate lại chênh nhau 0,1.Ví dụ : lúc đầu rate là 3.0 sau khi recovery là 3.1 rồi khi recovery lần nữa lại là 3.0.Chả hiểu ra làm sao cả ?:confused: em mới update cho cái card VGA thì cái điểm rate bây giờ là 3.5:p

Tóm lại : Nên sử dùng chương trình benchmark chuyên dụng, ko nên quá tin tưởng vào Vista Index bác à !

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có cái kính, để con trẻ nó nghịch loay hoay kiểu gì xước 2 bên mắt như hình. Đeo vào thì không sao nhưng trông mất thẩm mỹ. Có bác nào chỉ giáo em cách khắc phục. Thêm nữa là em để mất đôi mái chèo nhựa lúc tháo ra vệ sinh lớp mạ bị oxy hóa, có ai ...
Lazada Vietnam Master card on Monday