Mất điện đột ngột có ảnh hưởng gì đến lapy ko?

Các thớt khác của pian
Status
Không mở trả lời sau này.
3 Tháng chín 2007 lúc 11:21
Khi mất điện đột ngột có ảnh hưởng gì nhiều đến em nó ko hả các bác,có bị giảm tuổi thọ hay là động chạm đến cái gì ko?Điện đóm nhà em dạo này chán quá,chẳng nhẽ cắm điện rồi mà vẫn phải cài pin đề phòng :eek:

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng chín 2007 lúc 11:45
Em nghe nói là rất dễ hư cái HDD, tốt nhất anh nên xài pin hết xong rồi sạc luôn, khi nào đầy thì cứ để pin làm UPS

xtdv

xtdv.gr/fb
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng chín 2007 lúc 12:47
nếu thế thì bác sắm con UPS cho an toàn. mất điện đột ngột nhanh hỏng HDD lắm bác ạ
Mua MTXT để rồi cắm thêm UPS. Sao dạo này diễn đàn mình nhiều người "giàu" quá ta!

Bác cho em một ít trong số tiền mua UPS để em mua thêm cục pin nữa cho máy. Em mua thêm để dùng cho thoải mái.

Ai đời mua MTXT rồi tháo pin ra chạy !

ngocnguyenhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng chín 2007 lúc 12:48
Mua MTXT để rồi cắm thêm UPS. Sao dạo này diễn đàn mình nhiều người "giàu" quá ta!

Bác cho em một ít trong số tiền mua UPS để em mua thêm cục pin nữa cho máy. Em mua thêm để dùng cho thoải mái.

Ai đời mua MTXT rồi tháo pin ra chạy !
để tiết kiệm pin, và tránh hiện tượng chai pin do sạc liên tục mà bác:D

xtdv

xtdv.gr/fb
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng chín 2007 lúc 13:00
Mạch sạc MTXT luôn luôn tự ngắt điện khi pin đầy (nếu pin sụt xuống dưới 96% mới bắt đầu sạc lại). Nếu bác sợ hỏng pin thì khoảng một tuần xả pin là được.

Càng giữ pin càng mau hỏng ! :D

starnt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng chín 2007 lúc 13:09
Công nhận các bác như bác này quả là không hiếm :D

Cục pin của bác giá bao nhiêu tiền, nếu xài liên tục thì dùng trong bao nhiêu năm? theo kinh nghiệm của tớ ít nhất là 3 năm. Bác đang xử lý những dữ liệu quan trọng đột nhiên mất điện hoặc ĐÁ PHẢI DÂY đứt cái phựt thì cái xì trét mà nó mang lại và hỏng hóc bộ phận khác còn đắt hơn nhiều so với chi phí hàng ngày của cục pin - mà hiện tượng đá phải dây lại không hiếm chút nào.

Nếu ngồi một chỗ có thể cắm điện, bác có thể sử dụng đến khi pin còn khoảng 1/2 hoặc 1/3 hoặc báo hết rồi cắm, lâu lâu xả 1 lần,

Tiết kiệm là làm được việc với chi phí thấp nhất chứ không phải chi phí thấp nhất để rồi không được việc.

3 Tháng chín 2007 lúc 13:11
nếu dùng ở nhà thì ko nên cho pin vào,nên bỏ pin ra và 1 tuần xả và xạc một lần tránh hiện tượng chai pin,nếu có tiền mua một cái UPs 1000 đấy vừa dung cho lap và destop ở nhà nữa tránh hiện tượng mất điện đột ngột làm hỏng linh kiện

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng chín 2007 lúc 15:00
Chịu các bác, mua lappy xong rồi tháo pin ra cất. Nếu mất điện đột ngột, hậu quả nó mang lại có khi còn lớn hơn nhiều lần tiền mua 1 cục pin mới.

Kinh nghiệm tôi là cứ cắm điện, lắp pin mà dùng.

3 Tháng chín 2007 lúc 17:35
Ô.Hay nhỉ,trước đây thì mọi người toàn khuyên ở nhà thì bỏ pin ra tránh chai pin,bây giờ lại có nhiều ý kiến mới mẻ hay ho thế này.Thật là cái mạch ngắt dùng pin ở lappy nó có thể ngắt điện hay hạn chế chai pin chứ ạ.Các bác cho thêm ý kiến đi,tin tưởng các bác nhà mình lắm lắm.:)

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Em đã nhận được robot hút bụi hôm nay, giờ thì nó lỗi luôn từ lúc khởi động chứ ko ngáp ngáp 5 phút như trước nữa, nhưng thôi em cũng giữ lại coi như kỷ niệm buồn. Cảm ơn anh Sơn, anh Huy cùng BQL diễn đàn.

Em xin dừng sự việc tại đây cho nhẹ nhàng, ...
Lazada Vietnam Master card on Monday