Mất Recovery on HDD, pls Help.

Các thớt khác của 0007
10 Tháng bảy 2007 lúc 10:35
Máy của em là Sony Vaio.
Em lỡ tay xóa mất phần Recovery, và gộp chung lại các phân vùng thành 1 rồi, nên khi khởi động bấm F10 không có tác dụng, cài bản Win mới rồi Recovery từ Win cũng không được luôn.
Em có 1 đĩa DVD lúc mới mua về bakup ra liền, nhưng đến lúc cần phục hồi lại thì không được, em muốn trả ổ cứng lại tình trạng như lúc mới mua.
Bác nào có kinh nghiệm về việc này xin giúp đỡ em với. Em sợ chắc không làm lại được đâu..huhuhu...
Chân thành cảm ơn, các Bác đã quan tâm.

trungzena

Nói không với bia gụ ...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng bảy 2007 lúc 10:59
Xóa mất thì thua rồi, còn bộ đĩa của nó không, lấy ra cài lại rồi làm Recovery thôi

ntnhan3780

RÙA BA HOA .HA.HA.HA....
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng bảy 2007 lúc 10:59
Không được đâu Bác àh...
chỉ có cách là bác đang xài series gì thì xin đĩa Recovery của series đó mà phục hồi rồi dùng Acronic làm bản Recovery cho nó thôi... nhưng nhấn phím F11 nha...

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng bảy 2007 lúc 11:25
Em có 1 đĩa DVD lúc mới mua về bakup ra liền
Vaio gì Model thế ? recovery của Vaio thì tối thiểu là 2 DVD , còn 1 cái thì phải là double layer ( 8.5G) Nếu có DVD recovery thì phục phồi máy về tình trạng xuất xưởng là rất dễ dàng. Bạn kiểm tra lại xem.

10 Tháng bảy 2007 lúc 11:35
Máy của em là Sony VAIO S170. Lúc backup ra DVD thi chỉ có 1 đĩa, 1 mặt, dung lượng 3,5G. Nhưng DVD này không có khả năng Boot.
Em lên trang hổ trợ của Sony xem, thì biết là có khả năng làm được, nhưng khi thử thì pó tay luôn. Em tự tạo mới 1 Patition, dung lượng 5G, cho Hidding luôn, rồi sau đó vô Win, chạy Recovery từ DVD, chọn trả về tình trạng xuất xưởng, chạy đươc nữa chừng thì báo lỗi...

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng bảy 2007 lúc 11:46
Máy của em là Sony VAIO S170. Lúc backup ra DVD thi chỉ có 1 đĩa, 1 mặt, dung lượng 3,5G. Nhưng DVD này không có khả năng Boot.
Em lên trang hổ trợ của Sony xem, thì biết là có khả năng làm được, nhưng khi thử thì pó tay luôn. Em tự tạo mới 1 Patition, dung lượng 5G, cho Hidding luôn, rồi sau đó vô Win, chạy Recovery từ DVD, chọn trả về tình trạng xuất xưởng, chạy đươc nữa chừng thì báo lỗi...
Bạn xem lại Bios coi đã để boot từ CD-Rom chưa ? Bỏ DVD vào thử nhấn f10 ở màn Vaio khi khởi động xem sao ?

ntnhan3780

RÙA BA HOA .HA.HA.HA....
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng bảy 2007 lúc 13:18
Mình thấy Bác nên chịu khó cài từ đầu và lấy lại phân vùng đó luôn, sau đó tạo bản Recovery của Acronic là tiện nhất...
Mong rằng lần sau bác xài máy xịn nhớ cẩn thận chút nhé!!! Chúc vui...

htm76us

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng bảy 2007 lúc 23:10
Con máy S170 dùng XP bản home thì phải. Để tớ hỏi thử xem. Có thằng em dạy bên trường kiến trúc hôm trước có nhờ recover lại con Vaio S170 cho nó thì phải. Máy của nó vẫn còn phân vùng ẩn trên ổ cứng.

Bài viết cần bạn xem thêm

Apple vừa ra mắt bản cập nhật iOS 12.1.1 cho iPhone và iPad. Bản cập nhật này tập trung vào việc bổ sung thêm các tính năng mới cho ứng dụng FaceTime, xem trước thông báo bằng Haptic Touch trên iPhone XR (vì không có 3D Touch) và hỗ trợ SIM kép với e ...
Lazada Vietnam Master card on Monday