Mất task manager rùi, cứu e với

Các thớt khác của linhldv

linhldv

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng mười 2007 lúc 23:05
ko biết con máy của e nó bị sao mà bấm ctrl+alt+del nó báo là "task manager has bên disabled by your administrator" là sao hả các bác. e có làm gì đâu. hx. e nghi bị virus wá. e đã thử wét rùi mà ko thấy gì cả.có bác nào biết chỉ giùm e với huhu

thusinhhl

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng mười 2007 lúc 23:36
Máy bác bị mấy con virus yahoo phá rùi :rolleyes: . Bác có diệt thì nó cũng vô trong registry chỉnh lai rùi:cool: . Lúc trước tui cũng có máy dính con này cuối cùng quyết định cho nó đi "cai lại" luôn...:cool:

bilavx

nguyenhuynh.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng mười 2007 lúc 00:21
nếu ngại cài lại thì bác có thể repare lại win cũng được, ah, nhớ quét vỉut hen!

duy_ctytvxdkg

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng mười 2007 lúc 10:01
ko biết con máy của e nó bị sao mà bấm ctrl+alt+del nó báo là "task manager has bên disabled by your administrator" là sao hả các bác. e có làm gì đâu. hx. e nghi bị virus wá. e đã thử wét rùi mà ko thấy gì cả.có bác nào biết chỉ giùm e với huhu
Run > Regedit
Run > GPEdit.msc

Nếu còn chạy được thì bệnh nhẹ!
Nếu ko chạy được là bệnh nặng rồi.

Nếu bệnh nhẹ thì làm như sau:
chạy GPEdit.msc > User Configuration > Administrative templates > System
Nhìn qua bên phải chọn thư mục Ctrl+Alt+Del option
Click đôi vào dòng Remove Task Manager
chọn enable > Apply
Sau đó lại chọn disable > Apply
rồi đó nhấn Ctrl+Alt+Del thử xem.

linhldv

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng mười 2007 lúc 19:03
Run > Regedit
Run > GPEdit.msc

Nếu còn chạy được thì bệnh nhẹ!
Nếu ko chạy được là bệnh nặng rồi.

Nếu bệnh nhẹ thì làm như sau:
chạy GPEdit.msc > User Configuration > Administrative templates > System
Nhìn qua bên phải chọn thư mục Ctrl+Alt+Del option
Click đôi vào dòng Remove Task Manager
chọn enable > Apply
Sau đó lại chọn disable > Apply
rồi đó nhấn Ctrl+Alt+Del thử xem.
e làm như bác chỉ cung ko dc luôn. nó vẫn báo task manaer há been disable by admin hix còn link down cái fix của bác tubby die rùi mới khổ chứ hx bác sửa lại link dùm e đi, dạo này e lu bu wá ko có thời gian cài lại máy giúp em vói nhé các bác

duy_ctytvxdkg

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng mười 2007 lúc 14:05
e làm như bác chỉ cung ko dc luôn. nó vẫn báo task manaer há been disable by admin hix còn link down cái fix của bác tubby die rùi mới khổ chứ hx bác sửa lại link dùm e đi, dạo này e lu bu wá ko có thời gian cài lại máy giúp em vói nhé các bác
Bước 1: Vô hiệu hoá system restore. Sau đó dùng TuneUp Utilities 2007 kill những process lạ đi (thường là svchost.exe) đi. Đừng vội khởi động lại (vì khởi động lại nó sẽ tự sinh lại thôi)

Bước 2: Dùng TuneUp Utilities mở phần chỉnh sửa registry ra và tìm những khoá sau

HKEY_ CURRENT _USERS\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\
Run\"Yahoo Messengger" = "C:\WINDOWS\system32\SSVICHOSST.exe"

HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows NT\CurrentVersion\Winlogon\"Shell" = "Explorer.exe SSVICHOSST.exe"

HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\Curre ntVersion\Explorer\WorkgroupCrawler\Shares\"shared " = "[DRIVELETTER]\New Folder.exe"

HKEY_ CURRENT _USERS\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\P olicies\System\"DisableTaskMgr" = "1"

HKEY_ CURRENT _USERS\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\P olicies\System\"DisableRegistryTools" = "1"

HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\Curre ntVersion\Policies\Explorer\"NofolderOptions" = "1

Xoá tất cả những khoá này đi.

Bước 3: Cài lại một bản win sạch (dùng chế độ repair sẽ giữ nguyên được những chương trình đã chạy, chỉ sửa lỗi những file hệ thống đã hư hỏng mà thôi)

Bước 4: Cài một chương trình quét virus và cập nhật phiên bản mới nhất quét toàn bộ hệ thống.

Bước 5: gọi Run > gpedit.msc để chỉnh sửa lại hệ thống (cho hiện file ẩn, cho phép chỉnh sửa regedit, cho phép sử dụng task manager ...)

Chúc các bạn thành công.

tung2403

Thích du lịch bụi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng mười 2007 lúc 15:07
Bạn có thể tải về file reg làm sẵn tại:
http://www.mediafire.com/?2l9d3nnxnbs
Bấm đôi lên file reg trên (hoặc bấm phải chọn Merge), bấm Yes để chấp nhận việc cập nhật Registry. Nếu hiện thông báo thành công, bấm OK. Khởi động lại máy tính để hoàn tất công việc. Qua bước này, các thành phần Folder Options, Run, Regitry, Ták Manager có thể hoạt động bình thường.
(Trích tạp chí Làm bạn với máy vi tính số 221 ngày thứ ba 02/10/2007).

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
P MÁY TÍNH - LAPTOP 15

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Kính thưa mod @HHVN - SECURITY em có mở topic đấu giá
https://www.handheld.com.vn/threads...new-o-cung-toshiba-1tb-kt-22h22-17-11.505831/
Bạn @ducanhk5 thắng đấu giá nhưng từ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday