ĐIỆN THOẠI Mất tiền oan vì 3g của iphone ???

Các thớt khác của Sngoc

Sngoc

NHẬP HỘI
em mới tậu iphone 3gs , bật 3g , cũng add 2 tài khoản mail , đăng nhập fb .... cái data roaming em để on , sau 1 ngày trong tk từ 70k -> 0đ , ngu ngơ ko hiểu tại sao , hôm sau mua cái thẻ 50k -> sau nửa ngày để máy ko dùng còn mỗi 20k.
em cũng thử tìm hiểu trên d đ thì bảo phải cài sb setting để tắt edge hay 3g j j đó , nhưng em cài vào mà ko thấy icon ( cài = cydia )
cái data roaming h em đã off nhưng ko biết còn bị trừ tiền oan thế này ko nữa , thật ko hiểu tại sao
Em nghĩ lí do là :
1. em log in fb sau đó chỉ ấn nút home mà ko log out
2. em để 2 acc mail on , h thì tắt rồi
Có ai có thể giải đáp cho em và đưa ra biện pháp khắc phục ko ah , chứ em sv , cứ trừ tiền mà ko hiểu tại sao thế này thì đau quá

vtsm

SinhRaLàĐểTỏaSáng
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác đăng kí trọn gói đi :D E đăng kí cái D30 có 130k ( Được 1Gb dữ liệu ) + với cái Tivi : 50k từ hôm 12/5 E Check mail + đọc tin tức + Facebook + Yahoo + Xem Tivi tẹt mà vào thấy nó báo là Send 21,3mb + Received : 148Mb :D tính ra chưa bằng 1/5 của 1Gb :D Chứ bác dùng kiểu dùng bao nhiêu trả tiền bằng ấy thì ảo lắm :D

presario2000

_IPOD Chick™_
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
em cũng thử tìm hiểu trên d đ thì bảo phải cài sb setting để tắt edge hay 3g j j đó , nhưng em cài vào mà ko thấy icon ( cài = cydia )
Cái SBSeting này không có icon trên spring board đâu, muốn dùng nó thì bạn dùng ngón tay quẹt ngang đầu màn hình (đúng chỗ có biểu tượng sóng, đồng hồ, pin...) rồi vào đó tắt 3G đi là được.

Sngoc

NHẬP HỘI
hic, chuyển về thì dùng chậm rì , mà dù chuyển về ko tắt mail hay fb , yahoo thì vẫn bị trừ tiền như thường các bác ah ,em là sim sv nên 3g được đăng kí cố định , h ko biết chuyển làm sao , mệt qía

ngocdung_const

GÂY DỰNG
Em chả mấy khi dùng 3G, đắt quá, lướt Net 1 tí là thấy tiền trong account bay vèo vèo, không đỡ nổi luôn...tốt nhất là cứ từ từ chờ nó giảm giá đã...

linhvk

GÂY DỰNG
vợ tớ dùng IP, đăng ký 3G VT, dùng được 2 tháng khóc ra tiếng mán luôn (mỗi tháng 600k)

SonicN

GÂY DỰNG
e thì chỉ xài GPRS cho nó lành

darkwarrior

GIÁO SĨ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em đăng kí gói cước M10. Mỗi tháng trả phí chỉ có 10k và được miễn phí 10Mb đầu tiên. Em dùng 3G để chat, lên facebook, và lên web. Thế mà em có cảm giác là ngoài 10k hàng tháng ra thì nó chẵng còn trừ tiền của em gì nữa hết. Chẵng thấy mất tiền gì hết. Em xài mạng Mobifone đó.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.