Mất tiêu contact list

11 Tháng mười một 2007 lúc 18:33
Hôm qua em mới cài cái vWindows Mobile Device Center, cắm vô đã sync nhưng không thấy contact list trong Outlook (cũng mới cài lại hết).
Em đã làm các bước đúng như mọi khi nhưng giờ thì mở Contact trong máy ra thấy mất hết tiêu à.
Nguyên nhân vì sao và bây giờ phải làm thế nào ạ vì em chưa kịp backup huhu

28 Tháng tư 2008 lúc 17:10
Mình cũng mới vừa bị tương tự như các bạn: máy tính mới cài nên Outlook không có gì , sau khi syn vói O2 thì contact list trên điện thoại mất trắng !!!! Các bác ơi , có cách nào recover lại file PIM này trong điện thoại không ? File PIM này nằm ở đâu ? Ai biết chỉ dùm , vô cùng đa tạ , em bị mất hết rồi huhu hu

Jamesbond

Là gì chả được!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng tư 2008 lúc 17:33
Contact trên điện thoại mất rồi thì tìm file pim cũng chẳng ích gì đâu, bạn à. Nếu có file backup thì restore lại hy vọng cứu vớt còn không thì... chịu khó gõ lại vậy.

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
28 Tháng tư 2008 lúc 17:57
Mình cũng mới vừa bị tương tự như các bạn: máy tính mới cài nên Outlook không có gì , sau khi syn vói O2 thì contact list trên điện thoại mất trắng !!!! Các bác ơi , có cách nào recover lại file PIM này trong điện thoại không ? File PIM này nằm ở đâu ? Ai biết chỉ dùm , vô cùng đa tạ , em bị mất hết rồi huhu hu
1. File PIM là file backup dữ liệu, muốn có file này, trước đó bạn phải backup rồi:). Sau khi backup, file dữ liệu này sẽ được lưu trên Store card hoặc Device(tùy chọn). Mỗi lần dùng, chỉ cần Restore lại. Bạn chưa kịp backup thì lấy gì mà Restore?!
2. Khi synch trong PPC có Options:
- Replace the item on my device
- Keep the item on my device

Có lẽ máy bạn để ở chế độ thứ nhất nên PC đã trao cái contacts "trống rỗng" vào máy bạn và đồng thời xóa sạch contacts list trong đó rồi!

Tốt nhất là dùng SIM Manager copy lại thôi! Lần sau nhớ backup nhé:D

Bài viết cần bạn xem thêm

Sau một hồi tìm kiếm, em đã tóm được trọn bộ này, đây là kỷ niệm thời thơ ấu của em cũng như nhiều bác 7x, em cố kiếm để mình xem và để cho các cháu nhà em biết thế nào là "MAIKA-Cô bé từ trên trời rơi xuống". Hôm nay có bác hỏi em up lại để các bác ...
Lazada Vietnam Master card on Monday