mất window ban quyển acer5672

Các thớt khác của TaiTL

MacBook

HHVN - DỰ BỊ ***
GÂY DỰNG
15 Tháng bảy 2007 lúc 08:57
nghĩa là sao ạ, theo em nghĩ thì bác Format hết đi rồi cài lại nhưng không phải bản quyền ạ. Dưới đít của các Laptop hầu như cũng có 1 số Serie đi kèm với HĐH Window tích hợp luôn trong máy lúc mua. Nếu có bác chép số đó ra rồi cài nó với HĐH ghi ở trên dòng Seria đó luôn.

Aha

Je vous tout
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng bảy 2007 lúc 15:54
Hix,chả có con Acer nào nó ghi key ở dưới máy cả(em xem 3-4 dòng của hãng Acer đều thấy thế cả).Trường hợp bác thì chỉ có cách nếu trước đó bác tạo ra đĩa recover rồi thì dùng nó mà load.Còn nếu không may,thì bác vẫn còn hy vọng,ở dưới máy có ghi serial của máy,bác vào trang chủ của Acer khai báo.Nếu máy được cài win khi xuất xưởng thì có thể bác sẽ được cấp lại(em hy vọng như thế).Có điều cách này theo em khó mà có được.Ngay trường hợp mua win mà mất key cũng không được cấp lại(cũng đúng thôi),chứ chưa nói tới vụmua máy có cài win này.
Kinh nghiệm cho các bác mua máy,tạo ngay đĩa recover và dò ngay key win cất đi phòng khi cần thiết.

BKLaptop

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng tám 2007 lúc 13:22
Acer thì nhấn Alt+F10 để recovery nếu vẫn còn phân vùng recovery, nếu ko có thì wa mình cài win bản quyền giùm cho

Bài viết cần bạn xem thêm

Nikon D4 đối thủ ngang sức ngang tài với Canon EOS 1D X

Mặc dù có kích cỡ và hình dáng khá giống với các model tiền nhiệm, nhưng Nikon D4 được trang bị một cảm bi ...
Lazada Vietnam Master card on Monday