Max jar size và Heap memory

7 Tháng tư 2007 lúc 17:50
Mình thấy mỗi loại điện thoại có thông số Max jar size và Heap memory khác nhau. Ý nghĩa hai thông số này là gì ?:confused: Ai am hiểu xin giải thích giúp (càng chi tiết càng tốt). Mình đang học j2me nhưng không thấy tài liệu nào nói về cái này. Xin cảm ơn.

yan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng tư 2007 lúc 22:25
Theo mình thì nó khá rõ ràng đấy chứ:
Max jar size : Là kích thức file .jar ( ứng dụng J2ME) to nhất mà thiết bị hỗ trợ.
Max heap size: Là kích thước heap lớn nhất có thể cấp mà thiết bị cho phép để xây dựng ứng dụng mà!

Mai Khoi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng tư 2007 lúc 10:43
cái đó dễ mà bạn, xin phép đc nói rõ hơn xíu, theo cách hiểu của mình :

1. Max jar size là giới hạn cho 1 chương trình J2ME mà bạn phát triển. Sau khi phát triển hoàn tất 1 chương trình J2ME thì bạn phải đóng gói (package) chương trình của bạn lại, thành 1 file .jar, lúc này, bạn phải kiểm tra file .jar, file này kích thước ko đc vượt quá MAX JAR SIZE mà trên Specifications của máy quy định, nếu vượt quá, bạn sẽ ko thể nào cài đặt được chương trình của bạn lên máy
2. Max heap size : là kích thước tối đa mà bạn đc phép cấp phát vùng nhớ cho 1 variable, nếu bạn cấp phát vùng nhớ vượt quá Max heap size, chương trình sẽ bị treo, hoặc thoát ra ngoài, hoặc máy bị khởi động lại, tùy theo

Vài ý kiến đóng góp. Thanks

Bài viết cần bạn xem thêm

Tình cờ biết cái app khá hay chia sẽ các bạn: camera giao thông VN CAM chonphép xem trước tình hình giao thông thích hợp cho lộ trình di chuyển sắp tới thí điểm cho ba thành phố chính! Nhưng chắc trong giai đoạn phát triển nên app camera load hơi chậ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday