Máy ACER còn tem bảo hành, làm sao nâng cấp?

Các thớt khác của bktrnhan

HOANG LU HAN

MÁY HỎNG
HẠNG NHẤT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
6 Tháng mười một 2007 lúc 16:57
Máy ACER phía dưới máy có dán tem của ACER ngay chỗ tháo ra để nâng cấp RAM và HDD. Cho em hỏi nếu muốn nâng cấp thì phải chờ hết 1 năm bảo hành thì mới tháo tem ra nâng cấp hay sao?
bác đem tới 55 cao thắng acer việt nam hỏi thử xem sao

6 Tháng mười một 2007 lúc 22:50
HDD thì lột tem ra sẽ khó dc chấp hành khi xảy ra vấn đề hỏng hóc

còn riêng phần ram thì vô tư . Ferrari của P hồi trước mở ra nâng RAM nhưng khi mang đi bh vẫn đc như thường miễn lỗi do nhà SX

dinhhaiyt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng mười một 2007 lúc 20:28
có lần em cũng gọi điện hỏi ACER về vấn đề này.Các linh kiện của Acer đc bảo hành theo serial chứ ko căn cứ tem ở thân máy.Các bác cứ nâng cấp vô tư đi.hôm trước em lắp thêm RAM 512 dùng đc một thời gian thì máy hay treo và restart.đem đi BH vẫn vô tư ( té ra tại bụi nhiều quá quạt chạy kém )

26 Tháng mười một 2007 lúc 07:10
có lần em cũng gọi điện hỏi ACER về vấn đề này.Các linh kiện của Acer đc bảo hành theo serial chứ ko căn cứ tem ở thân máy.Các bác cứ nâng cấp vô tư đi.hôm trước em lắp thêm RAM 512 dùng đc một thời gian thì máy hay treo và restart.đem đi BH vẫn vô tư ( té ra tại bụi nhiều quá quạt chạy kém )
Vậy thì nó dán tem làm gì vậy hả các bác?

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng mười một 2007 lúc 14:54
HDD thì lột tem ra sẽ khó dc chấp hành khi xảy ra vấn đề hỏng hóc

còn riêng phần ram thì vô tư . Ferrari của P hồi trước mở ra nâng RAM nhưng khi mang đi bh vẫn đc như thường miễn lỗi do nhà SX
--> đúng rồi đó, RAM thường bị rạch tem ngay khi về VN để dán tem nhà phân phối trên RAM--> quyền cho phép bhành chuyển sang cho nhà phân phối. Rất ít con Acer nào ko bị rạch tem RAM, trừ khi xách tay về.
Nếu bạn muốn ko gặp trục trặc j`, bạn nên nâng cấp ở chính chỗ bạn mua máy ấy. vd: mua ở Trần Anh ra Trần Anh mà nâng cấp. Nếu ko bạn cũng có thể tự cấp cũng được, chúng nó chấp nhận cả RAM hỏng do lỗi nhà sx, miẽn nguyên số Seria.

Vậy thì nó dán tem làm gì vậy hả các bác?
--> cho đẹp.

30 Tháng mười một 2007 lúc 18:18
Cuối cùng thì mình cũng đã đến ACER tại 53-55 Cao Thắng - Q3 - HCM. Mình thấy ACER bảo hành rất tốt. Máy của mình bị vô nước, bật nguồn không lên thuộc diện không bảo hành nhưng họ vẫn sấy khô và không lấy đồng xu nào. Tuy thuộc loại không bảo hành nhưng họ vẫn sửa trong thời gian rất nhanh : mình đem đến ACER 9h sáng nhưng 14h chiều cùng ngày họ đã gọi điện nói đến nhận lại máy. Thấy máy chạy bình thường mừng quá trời. Họ đã tháo máy làm tem rách nhưng không dán lại tem mới. Mình có hỏi và được trả lời là ACER cho phép tem rách thoải mái vì bảo hành dựa theo serial trên thân máy, không liên quan gì đến tem hết.
ACER bảo hành rất chuyên nghiệp, họ dùng mã vạch để kiểm tra cấu hình, ngày sản xuất,...mọi thứ đều bảo hành theo số serial, không cần tem hay giấy bảo hành của các cửa hàng bán.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bây giờ là thời đại của công nghệ, internet, smartphone, tablet, máy tính, robot,... vân vân. Thì nó cũng ảnh hưởng rất nhiều đến con người kể cả người già và trẻ em.
Mỗi gia đình bây giờ đều cho con nhỏ sử dụng các thiết bị điện tử như điện thoại, m ...
Lazada Vietnam Master card on Monday