mấy anh coi giùm e mấy cái chương trình này tắt bớt đc ko?

23 Tháng mười 2007 lúc 18:33
thằng bạn đưa cho em mấy cái tên chương trình trong service của vista trong administrator tool. Nếu tắt mấy chương trình này thì có ảnh hưởng zi tới máy ko

DHCP Client, Distributed Link Tracking Client, DNS Client, Security Center, Block Level Backup Engine Service, Desktop Window Manager Session Manager, Distributed Transaction Cordinator, Function Discovery Provider Host, Function Discovery Resource Publication, Human Interface Device Access, IKE and AuthIP Ipsec Keying Modules, Internet Connection Sharing, Ip Helper, Link Layer Topology, Discovery Mapper, Microsoft iSCSI Initiator Service, Microsoft Software Shadow Copy Provider, Net.Tcp Port Sharing Service, Network Access Protection Agent,network Location Awareness, Offline Files, Parental Controls, Peer Name Resolution Protocol, Peer Networking Grouping, Peer Networking Identity Manager, Performance Logs&Alerts, PnP-X IP Bus Enumerator, PNRP Machine Name Publication Service, Problem Reports and Solutions Control Panel Support, Quality Windows Audio Video Experience, Remote Registry, Routing and Remote Access, Secondary Logon, Security Accounts Manger, SNMP Trap, SSDP Discovery, System Even Notification Service, Tablet PC Input Service, Task Scheduler, TCP/IP NetBIOS Helper, Terminal Services, Terminal Services Configuration, Terminal Service UserMode Port redirector, UpnP Device Host, Volume Shadow Copy, WebClient, Windows Backup, Windows CardSpace, Windows Error Reporting Service, Windows Event Conllector, Windows Time, Windows Update, WinHTTP Web Proxy Auto Discovery Service, Wired Auto Config, Background Intelligent Transfer Service, Certificate Propagation, Fax, Smart Card, Smart Card Removal Policy, Telephony, Windows Image Acquisition, Wlan AutoConfig

NguyenHoang

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
24 Tháng mười 2007 lúc 14:18
thằng bạn đưa cho em mấy cái tên chương trình trong service của vista trong administrator tool. Nếu tắt mấy chương trình này thì có ảnh hưởng zi tới máy ko
Nếu là một vài service thì mọi người còn có thể giải thích cho bạn hiểu chức trách và nguyên lý hoạt động của từng cái. Còn bạn đưa ra một loạt như thế thì đúng là không có thời gian để giúp bạn...hiểu. :D

Nhìn tổng quát, đây là những service không đóng vai trò chủ đạo trong việc duy trì hệ thống. Nếu tắt, bạn vẫn vào được Windows. Trong quá trình chạy những ứng dụng liên quan, bạn sẽ gặp một số khó khăn hoặc phát sinh lỗi mà việc sửa lỗi lại chính là quá trình tuần tự phục hồi lại những service bạn đã tắt. Mình khuyên bạn không nên tắt. Và tất nhiên, ông Gates cũng vậy. :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có cái kính, để con trẻ nó nghịch loay hoay kiểu gì xước 2 bên mắt như hình. Đeo vào thì không sao nhưng trông mất thẩm mỹ. Có bác nào chỉ giáo em cách khắc phục. Thêm nữa là em để mất đôi mái chèo nhựa lúc tháo ra vệ sinh lớp mạ bị oxy hóa, có ai ...
Lazada Vietnam Master card on Monday