Máy ảnh Cybershot DSC-W50 tiếng Nhật không ah, giúp với!

14 Tháng hai 2007 lúc 16:36
Bạn mình Bên Nhật mua cho mình cái Cybershot DSC-W50 nhưng toàn tiếng Nhật. Trong mục Setup lại không có option chọn ngôn ngữ. Bác nào biết firmware tiếng Anh ở đâu không giúp với. Cám ơn các bác

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng hai 2007 lúc 23:09
Tiếng Nhật không thì bác vào setup kiểu nào ? Sao biết được là kg có mục language ? Bác thử download cái user guide tiếng Anh về sau đó đối chiếu chỉnh lại thử xem sao. E thấy W50 có mục chỉnh ngôn ngữ đấy. Chúc bác may mắn.

bathanh72

Bình Thường Thôi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng hai 2007 lúc 23:35
có tiếng anh đó chịu khó vọc tí xíu đi là được mình cũng có một cái fujiflim và cái casio EX-Z850 cũng đem từ Japan về cũng toàn tiếng JP không nhưng mò mò hồi thì có tiéng anh

15 Tháng hai 2007 lúc 07:05
mua máy Sony bên Nhật thì rất tiếc, hệ máy Sony Nhật chỉ có tiếng Nhật, ko hề hỗ trợ tiếng Anh. Nếu bác chọn mua máy ảnh bên Nhật thì nên mua Canon, hỗ trợ cả tiếng Anh. Bác chịu khó vọc 1 hồi thì cũng biết chức năng của nó :D.

huybank

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng hai 2007 lúc 10:08
Bác ko biết là ngưởi Nhật nổi tiếng là bảo thủ sao, hàng sx nội địa thì chỉ có tiếng Nhật thôi cả menu và hệ thống phím.Nó ko có option ngôn ngữ đâu, ko rõ có cho cập nhật firmware ko vậy

argon

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
23 Tháng hai 2007 lúc 20:14
ui mình cũng bị tình trạng này ne. chán ghê. ko bít có ai chỉ mình chổ nào cài E hay ko hoặc cách cài chương trình tiếng anh cũng được.thank bà con nhìu

24 Tháng hai 2007 lúc 11:53
Trước đây tui cũng nhờ 1 người bạn mua cái DSC-T3 bên Nhật về, thật ra nó có tiếng Anh và tiếng Nhật đấy (chỉ 2 ngôn ngữ thôi - trong khi máy xuất khẩu thường thì nhiều hơn...). Tốt nhất bạn tìm 1 người cũng xài W50 mà tiếng Anh và ghi nhớ các bước vào Menu, qua trái mấy click hoặc qua phải mấy click và chọn thì ra tiếng Anh đấy. Nếu không bạn có mò menu đến menu con nào mà có chữ "English" là nó đấy. Chúc pác thành công.

6 Tháng ba 2007 lúc 10:01
Tình hình là loay hoay thì mình cũng nhớ được các menu chính cần truy cập thường xuyên. Cứ đọc manual tiếng Anh rồi ghi nhớ thôi chứ chẳng còn cách nào khác. Giải pháp tốt nhất là copy luôn cái English manual vô O2 để lúc nào cần thì mở ra xem.

Vừa rồi O2 II lại bị hư màn hình, 1 góc đen thui rồi. Các bác chỉ giúp chỗ thay màn hình ngon bổ rẻ với

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
6 Tháng ba 2007 lúc 11:19
Bạn mình Bên Nhật mua cho mình cái Cybershot DSC-W50 nhưng toàn tiếng Nhật. Trong mục Setup lại không có option chọn ngôn ngữ. Bác nào biết firmware tiếng Anh ở đâu không giúp với. Cám ơn các bác
Em nói như vầy không biết có đúng không?

Trước kia em được tặng một máy ảnh Olympus C-3040 là hàng nội địa Nhật và dĩ nhiên menu toàn là tiếng Nhật, ngoài ra không còn một ngôn ngữ nào khác. Em có lên net để tìm nhưng không có, những người trong nghề họ nói dù có đi nữa cũng không cài vô máy được tại vì dòng P/S nó đã mặc định như thế rồi.

Thời gian đầu em cũng gặp khó khăn trong việc cài đặt các chế độ vì em đâu biết tiếng Nhật. Em khắc phục bằng cách lấy viết ra ghi số dòng, có nghĩa là dòng này sẽ là thế nào, dòng chữ kia sẽ ứng dụng ra sao? Vọc máy mãi rồi thành thói quen. Sau này muốn cài đặt em cứ bấm theo dòng và hoàn toàn chính xác (lúc đó mình cứ tưởng mình là người Nhật).

Dòng máy nội địa của Nhật về chất lượng nói chung rất cao hơn là hàng sản xuất tại Nhật nhưng để xuất khẩu.

Chúc Bác sức khỏe, vui vẻ bên con "nội địa).

Bài viết cần bạn xem thêm

1. Đảm bảo rằng tai nghe bạn muốn sử dụng cùng được ghép nối với máy Mac qua Bluetooth và / hoặc được kết nối qua giắc cắm tai nghe.
>> Nếu bạn chưa có máy tính Mac hãy tham khảo máy [URL='https://viettech88.vn/tu-khoa/mac-like-new-gia-duoi-20-tri ...
Lazada Vietnam Master card on Monday