May áo vét dành cho người gầy ốm.

Các thớt khác của Dragon Warrior

Dragon Warrior

Về quê cắm câu
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tình hình là sắp tới em cần bộ đồ vét nhưng em thì lại rất ngại mặc mấy thứ này, vì em ốm nhom như cây tre vậy :D, anh em nào biết trên SG chỗ nào may đồ vét theo yêu cầu mà hợp thời 1 chút thì cho em xin kinh nghiệm và cái địa chỉ nghen, thuê thì chắc kg được rồi, may để đó sau này mặc tiếp :). Em xin cám ơn rất nhiều.

MOD nào sữa lại dùm em cái chủ đề là áo vét:D. Thanks MOD!

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
bác kô ở HN chứ e có biết 1 cửa hàng may cũng khá ổn đó bác ạh :(

Anbis

mỗi ngày vì 10.000 giờ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tình hình là mình cũng khá ốm, nên cũng từng có tìm, bạn có thể đến nhà may Tân, số 363 Lê Văn Sỹ (góc LVS-Phạm Văn Hai), anh thợ chính ở đó tên Đức, may khá tốt và giá cũng vừa phải :)

minhai

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em thấy mấy chô như Trứ danh King vesron gì đó quảng cáo tạng người nào may cũng đc đó bác. Bác chỉ cần gửi ảnh và cung cấp 1 số thông tin là đến hẹn có ngay bộ fit luôn (chưa thử)

Lam Sơn

Super Moderators
Hiệu may Veston ở TP.HCM thì có quá nhiều nhưng sản phẩm có đạt chuẩn ISO hay không? Mặc có đẹp, có tạo dáng hay không lại là vấn đề hoàn toàn khác. Nếu điều kiện tài chính của bạn cho phép tôi mạnh dạn giới thiệu với bạn một địa chỉ, đó là:

Nhà may Cao Minh
47 Trần Cao Vân, Phường 6, Quận 3. Điện thoại: 84-838224298

Tham khảo thêm ở đây: http://www.caominh.com/

Tiền công may ở đây khá cao nhưng quy luật thị trường "tiền nào của đó" tôi nghĩ bạn khó có thể chê cho dù bạn là người khó tính.

Dragon Warrior

Về quê cắm câu
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em kg khó tính lắm nhưng bù lại em hơi gầy ạ, e cao 1m68 nhưng dưới 50Kg là anh biết sao rồi :D. Thanks!

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Có một cách trẻ trung hơn việc mặc vét với những người gầy và dong dỏng như bác, đó là dùng Tuxedo. Tất nhiên là không nên may theo kiểu đuôi tôm cổ điển mà may phá cách một chút, mặc với áo sơ mi cổ chó đeo nơ, hoặc mặc với áo sơ mi có ve cổ rộng để ra ngoài.

Nói nhỏ là cty em lễ phục là phải dùng tuxedo chứ không mặc vét (may mà em béo nên mặc ok lắm).

Cao Minh có sở trường may vét cho người gầy đấy (e ko rõ ở SG thế nào), bạn em cao 1.75m, nặng khoảng 55kg chỉ có mỗi CM là phục vụ được.

giangluat

Luật Sư Heo
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tình hình là mình cũng khá ốm, nên cũng từng có tìm, bạn có thể đến nhà may Tân, số 363 Lê Văn Sỹ (góc LVS-Phạm Văn Hai), anh thợ chính ở đó tên Đức, may khá tốt và giá cũng vừa phải :)
Giá tầm bao nhiêu vậy anh

Anbis

mỗi ngày vì 10.000 giờ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Giá tầm bao nhiêu vậy anh

Giá thì tùy kiểu, dao động từ 1tr5-2tr5 cả vải :) Lúc mình may bộ đầu tiên là 1m76, 58kg. Thấy may khá ổn. Mình may ở đây 2 bộ vest, và 6 bộ quần tây-áo sơmi rồi. Nói chung là hài lòng dựa trên chất lượng và giá tthành.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...