Máy bác cho hỏi về Google.

Các thớt khác của nguyenhoang_itc

nguyenhoang_itc

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
24 Tháng tư 2007 lúc 17:09
Cái này em bí quá nên nhảy vào đây nhờ các huynh giúp đỡ , sợ không đúng Topic mong Mod thông cảm . Bây giờ , mỗi lần search trên google nó đều ghi lại những từ khóa của mình tìm , đăng nhập những trang đòi đăng nhậpthành viên nó cũng còn lưu lại tên của mình . Bây giờ làm cách nào để nó không còn lưu những thông tin trên , nhớ có đọc ở đâu nhưng bây giờ quên rồi . Mong các bác giúp .

nguyenhoang_itc

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
24 Tháng tư 2007 lúc 17:39
Không được bác mít đặc . Em làm cách đó rồi nhưng mà trong google nó vẫn còn lưu nhưng từ khóa mình search . em cần là cần cái đó. Hay là do google nó mặc định nhưng vậy .

tuanhauve

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng tư 2007 lúc 21:05
Cái này lấy từ E-chip:

Để xóa một từ khóa bất kỳ trong ô tìm kiếm của Google, bạn chỉ cần gõ vài ký tự đầu tiên để làm xuất hiện danh sách liệt kê > dùng chuột di chuyển vệt sáng (hay dùng phím mũi tên lên, xuống để di chuyển) đến từ cần xóa rồi bấm phím Delete. Nếu bạn có cài công cụ Google Toolbar thì bạn bấm chuột vào nút mũi tên chỉ xuống bên cạnh chữ Google rồi chọn Clear Search History; nếu bạn muốn tắt tính năng này thì bấm chuột vào nút Options > chọn bảng Search > bỏ dấu chọn mục Save the search history... để Google tự động xóa các từ khóa khi đóng chương trình.

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng tư 2007 lúc 23:09
Cái này lấy từ E-chip:

Để xóa một từ khóa bất kỳ trong ô tìm kiếm của Google, bạn chỉ cần gõ vài ký tự đầu tiên để làm xuất hiện danh sách liệt kê > dùng chuột di chuyển vệt sáng (hay dùng phím mũi tên lên, xuống để di chuyển) đến từ cần xóa rồi bấm phím Delete. Nếu bạn có cài công cụ Google Toolbar thì bạn bấm chuột vào nút mũi tên chỉ xuống bên cạnh chữ Google rồi chọn Clear Search History; nếu bạn muốn tắt tính năng này thì bấm chuột vào nút Options > chọn bảng Search > bỏ dấu chọn mục Save the search history... để Google tự động xóa các từ khóa khi đóng chương trình.
Ừ nhỉ, Clear History :confused: Thế mà mình không nhớ ra! Lẩm cẩm rồi! :(

yan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng tư 2007 lúc 06:52
Còn mà muốn xóa toàn bộ những keyword dữ liệu đã nhập trên form của web mà không bị xóa các cookies,plugin,history...Thì trong IE7 Vào Tool->Internet Option->Delete->Delete Forms là xóa hết kể cả trên một số ô nhập ở các trang web khác nhau!

jikneo

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
26 Tháng tư 2007 lúc 19:51
Cái này em bí quá nên nhảy vào đây nhờ các huynh giúp đỡ , sợ không đúng Topic mong Mod thông cảm . Bây giờ , mỗi lần search trên google nó đều ghi lại những từ khóa của mình tìm , đăng nhập những trang đòi đăng nhậpthành viên nó cũng còn lưu lại tên của mình . Bây giờ làm cách nào để nó không còn lưu những thông tin trên , nhớ có đọc ở đâu nhưng bây giờ quên rồi . Mong các bác giúp .

:D đúng rồi đó, echip bày dúng 1 cách giúp bác thôi, cách khác là bác dùng BitDefenderInternetSecurity bảo đảm cho những lần sau và sau nữa, ví dụ với những từ khóa bác dùng là "hot - very hot - adult etc":D

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday