Mấy Bác giúp dùm em, gấp quá rồi ạ.

Các thớt khác của Mik
17 Tháng mười hai 2007 lúc 19:35
Không hiểu sao em đã post rồi mà bài của em biến đâu mất tăm. Nếu có thấy nhiều lần xin mọi người thông cảm.
Em có người thân bên nước ngoài sắp về (26/12). Em đang tính xin cái laptop hạng trung thôi nhưng phân vân không biết nên chọn cái nào cả. Hiện đang rất do dự giữa các máy sau đây. Em là sinh viên nên cũng không cần cấu hình cao lắm, chỉ cần lướt web ngon lành, chơi game (fifa08) và ít ra thì vài năm nữa cái máy này cũng không đến nỗi phải quăng đi. Em thì khoái con Vaio lắm vì tương đối rẻ (không dám xin mắc quá) nhưng không biết sao nữa. Rất xin mọi người giúp để em còn kịp báo mua kẻo hết hàng và trễ ạ.
1.Sony VAIO VGNNR160ES 15.4" Intel Core 2 Duo Processor T5250 1.5GHz $699
2.HP Pavilion DV9608CA 17" AMD Athlon 64 X2 Dual-Core TK-55 1.8GHz Laptop - Bilingual $799
3.HP Pavilion DV2610CA $600
Cám ơn mọi người rất nhiều.
PS: à em không hiểu lắm về Wifi: giữa 802.11b/g WLAN và Intel PRO/Wireless 3945 ABG cái nào mạnh hơn ạ?

17 Tháng mười hai 2007 lúc 20:27
là 1 thoai,tên gọi có khác nhưng đều là chuẩn a/b/g,còn về mí con lap thì mình thấy con nr ổn đó,vaio dòng nào cũng đẹp và màn hình ok nhất^^,hp rẻ quá ko có cảm tình,nhất là AMD nữa.Nhưng nếu bạn nói rõ hơn nhu cầu thì có lẽ dễ tư vấn hơn

20 Tháng mười hai 2007 lúc 21:23
Bạn nên chọn con Vaio. 2 chú lap của HP thì không thích lắm (theo quan điểm của tôi) vì:
1. 1 chú có màn hình 17" nên nặng lắm đấy, vác đi vác lại là vẹo cốt sống liền. chú còn lại thì màn hình nhỏ hơn chú Vaio (14,1")
2. cả 2 chú Hp đều dùng CPU của hãng AMD. Nói chung, ở VN dùng con CPU này không được phổ biến lắm dù cũng chiến chả kém Intel

Nhưng bạn nên lưu ý vấn đề bảo hành. Thường thì HP có chế độ bảo hành toàn cầu, còn Sony Việt Nam hình như hiện nay chưa chấp nhận bảo hành lap không phải do Sony Việt Nam cung cấp.

Zanr Zij

Server - WS - Handheld Support
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng mười hai 2007 lúc 10:50
Giá gốc bên nước ngoài đó mấy bác! Mà có khi lại còn sale off nữa. Bọn Mỹ nó mà sale off thì đúng nghĩa luôn ...

22 Tháng mười hai 2007 lúc 19:59
Em có ý kiến này: Người anh ruột của mình ở Mỹ học ngành IT nói rằng ở Mỹ rất chuộng chip AMD lõi kép, họ không có dùng Intel vì nóng. Riêng bản thân mình xài qua các loại máy thì thấy thằng chip ULV > AMDx2 > Coreduo xét về độ nóng máy khi sử dụng lâu. Mình chỉ bàn về độ nóng của máy thôi chứ kg nói đến giá cả nhe.

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday