Máy Bán chuyên nghiệp khoảng 8tr : cái nào ok nhất ?

Các thớt khác của zoozsi

zoozsi

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
6 Tháng mười hai 2007 lúc 22:30
mình có khoảng 8trieu , và muốn chọn dòng máy semi pro phù hơp với nhu cầu của mình , làm về graphic design và cũng thích nhiếp ảnh nghệ thuật lắm !các bạn tư vấn gấp , và khi mua máy thi mình cần lưu ý những thông số gì ?mua ở đâu ?
àh , máy nào có bluetooth và nhẹ càng tốt . Mình ở Sài gòn !

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
6 Tháng mười hai 2007 lúc 23:17
222,

Đọc được thông tin này rồi nhưng ngày hôm nay khó vào web quá.
Có hai tên tuổi thông dụng : Canon và Nikon anh thích hiệu nào?
- Nếu thích Nikon thì mua D40 như anh Giangduydat gợi ý.
- Còn thích Canon thì cố gắng thêm tí tiền nữa mua Canon 400D. Canon 400D là đời sau của 350D có một số cải tiến rất đáng quan tâm.

Theo tôi cũng chẳng cần gì phải mua máy ảnh ống kính rời với nhu cầu sử dụng đơn giản như anh vừa nêu ở trên. Bởi vừa phải đầu tư nhiều tiền và cũng cần có thời gian chụp nhiều để có thêm kinh nghiệm.

Chẳng biết là trước đó anh đã dùng qua loại máy ảnh nào chưa? Nếu chưa thì anh nên quan tâm đến những chiếc Canon S5IS, G7, G9 hoặc Sony hay Panasonic đời mới có tích hợp các chức năng rất hay phù hợp với những người mới, những máy này gọi chung là máy du lịch. Đưa súng lên là bắn liền, chất lượng ảnh rất khá.

Mua máy ảnh đừng nên gấp gáp vội vàng, từ từ xem xét mới được.

zoozsi

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
6 Tháng mười hai 2007 lúc 23:36
trước đây mình chưa dùng qua loại máy nào và sau này định học qua 1 khóa nhiếp ảnh cho biết, mình nên dùng cái nào ? mình thích kiểu dáng S5IS .bạn có thể so sánh giúp mình giữa S5IS và G9 được không ? giá cả ra sao ?

nmt1109

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng mười hai 2007 lúc 00:43
400D...Cho máu bác ạ!Đúng như bác Lam Sơn nói "mua máy ảnh ko nên gấp gáp vội vàng", bác cứ xem nhu cầu đến đâu rùi tự quyết!Chúc bác có được con máy như ý!

starnt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng mười hai 2007 lúc 05:58
Nếu bác chỉ định mua trong khoảng 8triệu thì tớ khuyên bác cứ tập trung vào dòng fixed lens thôi, có một số lựa chọn cho bác

Panasonic Fz50: quá ổn
Fujifilm 9600: hơi hiếm hàng mới
Sony R1: chip APS-C tuyệt vời, không còn hàng mới, secondhand chắc cũng 8-10tr

S5is: 1 chiếc cực hay nhưng nếu nghiêng hơn về nhiếp ảnh thì ...
G9: có thể lấy bởi kiểu dáng nhỏ gọn, nhưng zoom tối đa thì ống kính đóng nhỏ xíu 1 cách thảm hại,

Còn nếu bác định đầu tư ban đầu 8 triệu rồi sau sẽ bỏ thêm ... 18 triệu nữa thì nên cân nhắc lấy một số chiếc sau và 1 đầu ống kit

Nikon D40 - mới 8,5tr đổ lại - ưu tiên số 1
Nikon D70 - 2ndhand
Canon 350D - 2ndhand (400D mới quá - không biết ai bán 2nd không :) )
Sony Alpha 100 2ndhand
Pentax 100D mới hoặc 2nd, ở VN có người dùng nhưng hiếm

Bài viết cần bạn xem thêm

Em thích màu đen, cái màu nhìn không vui vẻ gì lắm nhưng thiếu nó thì cuộc sống thiếu đi màu để viết lên những thăng trầm . Mực đen giấy trắng , nó hòa quyện như ly cà phê sữa sáng vậy. Ngọt ngào!
Noodler’s là một hãng mực nổi tiếng của Mỹ , nó rất đ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday