Máy bị nhiều virus, cần giúp đỡ.

anhsangtim

GÂY DỰNG
Lúc trước sử dụng bình thường, sau khi chép mấy bài nhạc trong thẻ nhớ củathằng bạn xong thì điện thoại tự dưng bị thay logo mạng, các icon chạy loạn xạ, đang nghe nhạc thì tự động khởi động lại…là bị gì vậy mọi người. hic hic, ai rành giúp em với !

Ong_chu_nho

Financial Brain of H P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Re: DT mình có vấn đề !

bác mô tả hiện tượng khá chi tiết và chính xác nhưng bác làm ơn cho em hỏi đt bác là đt gì ạ?để còn biết mà tư vấn :(

quangminh2212

GÂY DỰNG

thẻ dính virus rồi bạn ơi, quyét virus trên thẻ và fomat lại máy là ok

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI

Lúc trước sử dụng bình thường, sau khi chép mấy bài nhạc trong thẻ nhớ củathằng bạn xong thì điện thoại tự dưng bị thay logo mạng, các icon chạy loạn xạ, đang nghe nhạc thì tự động khởi động lại…là bị gì vậy mọi người. hic hic, ai rành giúp em với !

mà máy của bạn là máy gì vậy? Bạn nỗi dòng máy để có phương án!

tuyettung

NHẬP HỘI

à lúc trước mình xài con O2 cũng bị gần gần giống bạn này nè, đang mắc mệt vì nó ko biết làm sao chữa được thì ...bị mất máy nên thôi ko thèm tìm hiểu nữa, nhưng lúc đó mình đoán là bị lỗi phần mềm. hay bạn format thử xem

Yoyoko

NHẬP HỘI

ui cái kiểu này mình cũng bị 1 lần rồi, format lại thử xem, cái này hên xui ah, có khi được khi không, tốt nhất nên mang ra chỗ bảo hành điện thoại xem sao, mà dòng máy của bạn nì là dòng nào thế???

anhsangtim

GÂY DỰNG

Mình cũng xài O2 giống bạn TT đó, mình nghĩ là vấn đề phần mêm thôi nên lười đi bảo hành lắm, mà ko có dt back up nên sợ bị giữ lâu ko lấy gì liên lạc được. hic
Hay là vấn đề về virus nhỉ, mình ko rành lắm, có bạn nào chỉ mình cách diệt virus trên dt đi

xtdv_backup

www.xtdv-group.com
GẮN KẾT
GÂY DỰNG

Mình cũng xài O2 giống bạn TT đó, mình nghĩ là vấn đề phần mêm thôi nên lười đi bảo hành lắm, mà ko có dt back up nên sợ bị giữ lâu ko lấy gì liên lạc được. hic
Hay là vấn đề về virus nhỉ, mình ko rành lắm, có bạn nào chỉ mình cách diệt virus trên dt đi

Bác có thể dùng Kaspersky Mobile Security, tham khảo thêm dưới đây:
http://forum.kaspersky.vn/showthread.php?t=2512

Theo em thì bác sao lưu lại danh bạ và dữ liệu rồi Hard Reset máy là tốt nhất. Còn thẻ nhớ thì cắm vào máy tính cho quét Virus.

anhsangtim

GÂY DỰNG

Bác có thể dùng Kaspersky Mobile Security, tham khảo thêm dưới đây:
http://forum.kaspersky.vn/showthread.php?t=2512

Theo em thì bác sao lưu lại danh bạ và dữ liệu rồi Hard Reset máy là tốt nhất. Còn thẻ nhớ thì cắm vào máy tính cho quét Virus.

Hơ hơ để cài thử, cái này có nặng không nhẩy. Sao nào giờ chưa nghe ta . Mà kết nối máy với PC rồi quét ko được hả bạn ? Hard reset thì mình biết rồi nhưng thấy mất công quá !>:)

xtdv_backup

www.xtdv-group.com
GẮN KẾT
GÂY DỰNG

Hơ hơ để cài thử, cái này có nặng không nhẩy. Sao nào giờ chưa nghe ta . Mà kết nối máy với PC rồi quét ko được hả bạn ? Hard reset thì mình biết rồi nhưng thấy mất công quá !>:)

Nếu có cách nào cho máy tính đọc thẻ nhớ của PPC như một ổ đĩa bình thường thì chương trình chống Virus trên PC sẽ quét được, nhưng em chưa thấy ai làm vậy cả. Tốt nhất vẫn là rút thẻ nhớ ra khỏi máy để cho máy tính quét.

Còn mấy phần mềm diệt Virus trên PPC em có dùng qua, cả mấy tháng mà chẳng phát hiện được con virus nào... Bác cứ cài thử đi, có khi quét ra vài con đấy (nhớ cập nhật CSDL đầy đủ nhé).

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...