máy bị tình trạng kỳ lạ

Các thớt khác của stinger

stinger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
thằng bạn em nó có đưa em muợn xài 1 con lappy, nó bị bệnh kỳ lắm các bác ạ. Xài bình thường 5 -6 tiếng kg vẫn kg sao, tắt máy bật lại kg vấn đề , để máy đó sáng hôm sau bật lên cũng ok, xài cực tốtnhưng bỏ máy vô cặp xách lên công ty, bấm nút power thì kg có chút tín hiệu gì, kg lên điện, gắn adaptor cũng kg lên dù thấy có tín hiệu đang xạc pin tháo pin ra gắn adaptor cũng kg lên luôn, nhưng gắn pin vô thì lên điện, xài bình thường. Mỗi khi bị như thế em hay tháo pin ra thổi phù phù thì nó lại lên. Máy đang xài rất tốt, kg có bệnh gì hết.

Các bác có biết nó bị gì kg ạ, chỉ cho em biết với, nó có nặng kg, nếu muốn sửa thì sửa ở đâu có uy tín vậy. Em thấy có vẻ nó giống như bị lỏng pin, nhưng lại kg giống vì em gắn apdaptor nó vẫn kg lên.

Cám ơn các nhiều

dame

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Không biết giải thích hiện tượng này, nhưng đã từng gặp 1 con COMPAQ tương tự, chạy ngày qua ngày, đêm qua đêm, nhưng tắt máy muốn khởi động lại phải tháo pin ra căm lại. bótay.com

stinger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Không biết giải thích hiện tượng này, nhưng đã từng gặp 1 con COMPAQ tương tự, chạy ngày qua ngày, đêm qua đêm, nhưng tắt máy muốn khởi động lại phải tháo pin ra căm lại. bótay.com
bởi mới nói,con này xài mà để 1 chỗ thì kg ssao, xách đi đâu là phải tháo pin ra mới chạy. mà con này chạy ngon thật

theo em thì nó ko có bị hư gì cả, bằng chứng là chạy WIN vẫn ngon, ko xảy ra lỗi gì hết => ko phải do HĐH.

Còn bác gắn
adaptor dzô thấy tín hiệu sạc pin thì cũng ko phải do lỏng PIN, bằng chứng là nó nhận được nguồn điện cắm vào

Bác bị tình trạng này thường xuyên, hay vừa mới bị 1 lần là mang lên đây hỏi liền thế ??

stinger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
theo em thì nó ko có bị hư gì cả, bằng chứng là chạy WIN vẫn ngon, ko xảy ra lỗi gì hết => ko phải do HĐH.

Còn bác gắn
adaptor dzô thấy tín hiệu sạc pin thì cũng ko phải do lỏng PIN, bằng chứng là nó nhận được nguồn điện cắm vào

Bác bị tình trạng này thường xuyên, hay vừa mới bị 1 lần là mang lên đây hỏi liền thế ??
bị nhìu lần gòi, lần nào cũng thế, mà máy xài cực tốt , nếu power lên thì chạy chưa từng thấy 1 lỗi nào xảy ra, mỗi lần xài 5 - 6 giờ kg hà, ngon lành cành đào. máy wá chời ngon mà bị bịnh này thì tiếc wá

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhờ mod cho em biết lý do khóa topic đấu giá này https://www.handheld.com.vn/threads...deo-bung-chay-bo-aonijie-2019-kt-20-3.517473/ để em biết còn rút kinh nghiệm lần sau. Thanks
Lazada Vietnam Master card on Monday