Máy bị treo sau khi soft reset

9 Tháng mười một 2007 lúc 18:32
Em đang sài con O2 Neo, có lần đi công tác quên mang theo sạc thế là em nó chết mất mấy hôm. Sau về sạc lại thì chờ cả một ngày, máy chỉ vào màn hình Dopod rồi đứng im luôn, kiên trì chờ mãi nó cũng vào được Win cho. Kể từ lần đó, mỗi lần soft reset máy là em phải chờ cả ngày. Có pro nào giúp em được không ạ?

9 Tháng mười một 2007 lúc 19:14
Bạn thử HardReset( HR) lại máy xem sao ( không phải Reset). Nhấn đồng thời Camera + Comm manager rồi chọt reset, nhả reset vẫn giữ hai phím cho đến khi hiện thông báo hỏi bạn có muốn HR k? Nhấn phím Call để chấp nhận, rồi tiếp tục làm theo hướng dẫn. Lưu ý là HR sẽ mất hết dữ liệu của máy nha, tất cả phần mềm được cài...có những dữ liệu quan trọng bạn nên back up lại nhé.

9 Tháng mười một 2007 lúc 20:11
Báo cáo các bác. Em đã hard với soft đủ cả. Cụ thể + tỉ mỉ là thế này: Sau khi bấm nút. Máy vào màn hình sáng lên, nội dung thì như màn hình chờ bình thường. Vấn đề là nó nằm ở màn hình chờ rất lâu (như em đã nói ở trên - cả một ngày trời luôn). Bấm vào nút bật màn hình thì màn hình sáng lên nhưng nội dung thì vẫn y nguyên "Dopod enjoy Mobility", thế mới bực. Sau một thời gian cứ vật vã ở cái màn hình chờ của Win đấy (khoảng hơn 10 tiếng) bấm nút bật màn hình thì nó lại vào được Win. Trước đây máy em soft reset chỉ khoảng 30s đã vào được Win rồi. Không rõ là bệnh gì, mong các bác cho em thêm ý kiến ạ ^.^

9 Tháng mười một 2007 lúc 20:24
HR mà cũng không được:(, mình tưởng máy bác cũng giống trường hợp trước đây mình gặp phải do mình nhờ anh chủ quán điện thoại gần nhà Việt hóa hộ nhưng xong thì khởi động nó chỉ vào đến màn hình chờ và đứng luôn ở đó, ông anh đó cứ bảo em cứ chờ đi, vậy là chờ...chờ rồi nó cũng không vào cho vậy là phải HR, lại ổn. Về sau mình mới biết là máy mình thuộc dòng G4 nên khi chưa Unlock CID thì chưa thể up ROM hay Việt hóa cho máy được. Nếu HR mà máy bác vẫn thế thì chắc bác phải up lại ROM rồi

Bài viết cần bạn xem thêm

Phim Châu Tinh Trì mình sưu tập từ nhiều nguồn, tất cả đều có USLT nên xem rất vui, mình chia sẻ cho bác nào cần down về coi lại những bộ phim gắn liền với tuổi thơ thời còn VCD...

1. Tây Du Ký I: Nguyệt Quang Bảo Hợp[/COLO ...
Lazada Vietnam Master card on Monday