máy bị virus

Các thớt khác của batu
28 Tháng mười một 2007 lúc 09:50
máy tính của em bị nhiễm virus gì mà khì em kích chuột phải vào một thư mục bất kỳ thì không thể hiển thị properties của nó được. Nói đúng hơn là nó xuất hiện một lúc rồi biến mất. Các bác có thể giúp em diệt con virus này không? Xin cảm ơn trước.

Hungnhon

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng mười một 2007 lúc 10:21
Đối với virus theo mình thấy cách tốt nhất là Ghost lại hay cài lại là giải pháp tốt nhất chứ có diệt được đi nữa máy chạy cũng không ngon lành gì... Mà trường hợp của bạn mình nghĩ không phải bị virus đâu chắc do đụng soft nào đó thôi.. Ùa mà box ni là của Palm mờ ...lộn rồi xin MOD chuyển giúp. Cám ơn

hieutq

hieutq@handheld.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng mười hai 2007 lúc 22:09
THeo cách sử lý của mình thì mang ổ sang 1 máy khác đảm bảo an toàn và ko có Virus đê quét, và máy tính kia phải cài phầm mềm diệt virus bảo đảm như Norton, Mcafee...
Cách khác là format ổ cài đặt rồi tiến hành cài đặt Windows bình thường. Setup xong là tiến hành cái soft diệt virus tốt nhất cho máy để đảm bao HDH chưa 1 file nào nhiễm đã.
Nếu mình ko nhầm thì bkav có thể diệt được chú này. Tuy nhiên BKav mình ít dung vì hầu như chỉ diệt virus nội thôi. Data hơn 1mb thì là sao cập nhật đủ virus được như Norton hay Mcafee

(Lần sau nhớ để ý đúng box đê post bài nhé batu)

3 Tháng mười hai 2007 lúc 22:15
bạn dùng Mcafee nhé mình mới bị

máy tính của em bị nhiễm virus gì mà khì em kích chuột phải vào một thư mục bất kỳ thì không thể hiển thị properties của nó được. Nói đúng hơn là nó xuất hiện một lúc rồi biến mất. Các bác có thể giúp em diệt con virus này không? Xin cảm ơn trước.
bạn mua chương trình Mcafee diệt đi. mình mới bị giống i chang bạn, diệt đươc rùi đó và nên mua bản bkav pro 299k một năm mà xài. nó thân thiện hơn với những con vius việtnam

Bài viết cần bạn xem thêm

Bảng giá xe Mercedes mới nhất tháng 09/2018

Thương hiệu xe sang duy nhất có nhà máy tại Việt Nam - Mercedes-Benz có thế mạnh về giá bán khi thuế nhập khẩu linh kiện chỉ khoảng 30%, so với các mức thuế nhập khẩu xe nguyên c ...
Lazada Vietnam Master card on Monday