Máy cứ báo Connect limit khi nối LAN, giúp em với

Các thớt khác của 3230

3230

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng chín 2007 lúc 20:34
Không hiểu sao dạo này máy PC của em nối mạng LAN với Laptop thì trên Laptop biểu tượng kết nối nó cứ hiện ra cái dấu chấm than màu vàng, thông báo là Connect Limit, không biết bị sao nữa, máy móc thì vẫn thế, ngày trước em nối bình thường, các bác giúp em với, thanks !!!

mkford

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng chín 2007 lúc 20:37
Không hiểu sao dạo này máy PC của em nối mạng LAN với Laptop thì trên Laptop biểu tượng kết nối nó cứ hiện ra cái dấu chấm than màu vàng, thông báo là Connect Limit, không biết bị sao nữa, máy móc thì vẫn thế, ngày trước em nối bình thường, các bác giúp em với, thanks !!!
Bạn có nhầm cable cross over sang cáp thẳng không? Hoặc nếu dùng Hub/Switch thì do config không cấp được IP cho máy laptop...

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
13 Tháng chín 2007 lúc 20:41
Bác dùng từ "dạo này" là sao ạ ? Nghĩa là trước giờ, vẫn với laptop đó, với modem đó, router đó, cable đó ... thì đang connect ngon lành ? Còn bây h bỗng nhiên xảy ra tình trạng này ?

Nếu vậy thì bác thử vào phần set IP, đặt cho laptop 1 IP tĩnh đi bác.

Với cả nên vào trang cấu hình modem xem cái DHCP đang thế nào (on hay off) ạ ?

3230

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng chín 2007 lúc 20:47
dạ vâng ạ, mọi thứ vẫn thế, cả PC lẫn Laptop, Modem cũng vẫn thế, cáp nối cũng vậy, đợt trước thì em để hai máy cạnh nhau nên kết nối suốt chả bị sao cả, đợt vừa rồi vứt một máy xuống nhà một thời gian, giờ mang lên thấy bị thế, em vừa cài lại win cho cả hai máy mà vẫn chưa được, hik.
còn khoản set IP thì em chưa làm bao giờ vì bình thường cứ cắm vào là nó nhận ầm ầm, để em mày mò thêm vậy, thanks các bác

presario2000

_IPOD Chick™_
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng chín 2007 lúc 20:48
Bác thử disable cái card mạng đi rồi enable lại xem sao, đôi khi nó nhận IP lung tung lắm. Máy mình nối với mạng LAN thỉnh thoảng cũng bị như vậy.

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng chín 2007 lúc 20:59
Anh cho hỏi kỹ hơn, tại sao lại PC nối mạng LAN với Laptop?

- Hai máy nối mạng LAN trực tiếp với nhau thông qua Cable chéo?
- Hai máy nối mạng LAN thông qua Hub (hoặc Switch) có kết nối với Modem?

nvb87

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng chín 2007 lúc 21:05
theo em hiểu thì bác này chắc là nối qua Modem 4 cổng rồi, lỗi này em thi thoảng vẫn gặp khi dùng wifi qua linksys AP -> modem, chẳng hiểu sao luôn, cứ reset lại linksys thì ngon đặt pass xong vài hôm lại bị!

3230

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng chín 2007 lúc 21:15
Dạ được rồi các bác ạ, em cứ trâu chó cắm đi cắm lại, khởi động đi khởi động lại, cáu quá sút vài phát vào cái PC, thế là lại ok, hehe.
Em cắm LAN giữa PC với Laptop là để Share Internet cho cái Laptop, vì em ko có Hub mà PC lại có 2 cổng LAN, nên một cổng để nối với Modem, một cổng nối với Laptop, dùng PC như cái Hub.

Thỉnh thoảng con Laptop nhà em cũng bắt được sóng Wifi nhà hàng xóm, họ cũng ko dùng pass, bình thường thì dùng ngon, nhưng cũng có lúc bị báo Limit, lúc đấy thì chẳng làm j được cả.

13 Tháng chín 2007 lúc 21:21
Dạ được rồi các bác ạ, em cứ trâu chó cắm đi cắm lại, khởi động đi khởi động lại, cáu quá sút vài phát vào cái PC, thế là lại ok, hehe.
Em cắm LAN giữa PC với Laptop là để Share Internet cho cái Laptop, vì em ko có Hub mà PC lại có 2 cổng LAN, nên một cổng để nối với Modem, một cổng nối với Laptop, dùng PC như cái Hub.
sút kiểu gì mà lại được tài thế:D :D
Bác cho hỏi cái main asus a8n sli deluxe của em cũng có tới 2 cổng Lan,giờ muốn share internet cho cái máy desktop của đứa em thì làm thế nào nhỉ?
bấm cáp chéo hai máy à.Nếu bấm cáp chéo thì phải set ip tĩnh cùng sm cho 2 cái máy,thế làm sao mà truy cập internet được nữa?

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có đấu giá ở đây
https://www.handheld.com.vn/threads...ize-41-42-rat-dep-kt-23h17-28-11-2018.507124/

Bác @AnhBaMIenTay đã thắng đấu giá MS01 nhưng không giao dịch, nhờ mod [U ...
Lazada Vietnam Master card on Monday