Máy cứ treo đơ, chắc cả diễn đàn chỉ có con O2s này bị

apo2602

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
21 Tháng năm 2007 lúc 23:32
Thưa các bác, em đang dùng ngon lành con O2s của em với bản rom 2005 của Logout. Dùng đến nửa năm nay chả sao, tự dưng 2 hôm nay nó cứ treo đơ ra. Không đụng gì tới nó, ko thao tác gì với nó, cứ khoảng 1 tiếng mở nó lên là thấy cu cậu treo đơ rồi, phải reset lại thì mới dùng bình thường được. Ko hiểu có vấn đề gì nữa????:mad:

nqlong3387

Hitek Student
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng năm 2007 lúc 01:13
Máy dùng nửa năm mà chưa HR 1 lần nào thì cũng đã "đến lúc" rồi bác ah. Backup dữ liệu và cho em nó 1 sức sống mới đi bác :D

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng năm 2007 lúc 01:18
Thưa các bác, em đang dùng ngon lành con O2s của em với bản rom 2005 của Logout. Dùng đến nửa năm nay chả sao, tự dưng 2 hôm nay nó cứ treo đơ ra. Không đụng gì tới nó, ko thao tác gì với nó, cứ khoảng 1 tiếng mở nó lên là thấy cu cậu treo đơ rồi, phải reset lại thì mới dùng bình thường được. Ko hiểu có vấn đề gì nữa????:mad:
theo em thì "ngày ấy" của chiếc O2s của bác cũng đã đến rồi đó,cái ngày mà bcs phải HR lại ý,vì có lẽ,vì thời gian sử dụng máy quá dài nên bộ nhớ trong bị lấp đầy dần dần bới các file rác ,cache mà kô được dọn dẹp,bác cứ thử cài mọt số chương trình dọn dẹp file rác như memmaid hay pocket mechanic xem thế nào đã,nếu kô đc thì hãy HR lại máy

22 Tháng năm 2007 lúc 08:01
Dùng Spb Backup, backup lại toàn bộ dữ liệu rồi HR máy đi chú Đức.

new_comer

Mập member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng năm 2007 lúc 09:48
ko biết có như lời anh em nói ko chứ quả thật bác xài nữa năm rồi mà chưa HR lần nào thì bái phục bác. Em thì cứ tuần mò mẫm là lại HR 1 lần là ít( phá quá nó bị đơ hoài) có khi 1 ngày HR 4 lần. hehe.

Amica

Super Saiyan IV
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng năm 2007 lúc 20:54
ko biết có như lời anh em nói ko chứ quả thật bác xài nữa năm rồi mà chưa HR lần nào thì bái phục bác. Em thì cứ tuần mò mẫm là lại HR 1 lần là ít( phá quá nó bị đơ hoài) có khi 1 ngày HR 4 lần. hehe.
Trời đất, bác có nhầm ko vậy, SR or HR. 1 Tuần mà phải HR ít nhất 1 lần thì kinh khủng wa... nếu máy hay bị trục trặc như thế thì nên xem lại bản ROM or hardware của máy đi bác ạ...

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng năm 2007 lúc 21:15
Trời đất, bác có nhầm ko vậy, SR or HR. 1 Tuần mà phải HR ít nhất 1 lần thì kinh khủng wa... nếu máy hay bị trục trặc như thế thì nên xem lại bản ROM or hardware của máy đi bác ạ...
kô phải là hay trục trặc đâu ạh,cái chính là test phần mềm nhiều quá,nó xung đột nên phải HR bác ạh,em một ngày cũng khoảng vài ba lần HR,vài ba lần up rom

tuanbido

Backup_M O D S
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng năm 2007 lúc 09:08
Thanks các bác đã nhiệt tình giúp đỡ. Em sẽ hard reset lại xem sao!!! Hi vọng em nó vẫn ổn.

Ah, em có dùng memaid don dẹp thường xuyên các bác ạ!!!:D
có memaid hay ko thì lâu lâu cũng fari cho em nó xả hơi nhé bác. HR chẳng hại gì em nó đâu nên bác cứ vô tư. Đừng để em nó chạy ì ạch hoài nhé bác

Bài viết cần bạn xem thêm

E có đọc bài này rồi, và e cũng quên là e đã đọc những gì rồi
Thú thật là đọc lại nhưng ko có đọc hết, nhiều thuật ngữ quá
E thì chỉ nhớ đc vài cái chính thôi
Lazada Vietnam Master card on Monday