Máy định vị - ở VN có chưa?

ngo_anhvu2000

Time is Money
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng một 2007 lúc 21:47
Mình có người nhà làm thi công điện, nghe nói có thông tin về thiết bị định vị. Nghĩa là cầm máy ở vị trí A, sau đó di chuyển đến B, và máy cho kết quả về độ dài đoạn đường đã đi qua (thậm chí tọa độ luôn). Pác nào biết có thiết bị cầm tay loại này post giúp nhé, nơi nào bán và giá cả luôn càng hay. Cám ơn trước.

ngo_anhvu2000

Time is Money
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng một 2007 lúc 22:52
hê hê, mắc cười với bác này quá, tham gia forum từ 2005 rồi mà không biết cái GPS à, thôi bác lái buôn nào chỉ có bác ấy luôn nhé,
Mình biết GPS và từng thấy người ta sử dụng trên ô tô, nhưng phải có dịch vụ. Điều thắc mắc là dịch vụ này có cung cấp tại VN không? và có phải trả phí hàng tháng k mà thôi? Các pác biết thì chỉ rõ rõ 1 chút nhé. Hy vọng là có tiền mua máy nhưng kh6ong có tiền trả phí hàng tháng.

starnt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng một 2007 lúc 23:24
Mình biết GPS và từng thấy người ta sử dụng trên ô tô, nhưng phải có dịch vụ. Điều thắc mắc là dịch vụ này có cung cấp tại VN không? và có phải trả phí hàng tháng k mà thôi? Các pác biết thì chỉ rõ rõ 1 chút nhé. Hy vọng là có tiền mua máy nhưng kh6ong có tiền trả phí hàng tháng.
Dịch vụ ở nước ngoài là dịch vụ gia tăng chứ không chỉ định vị đơn thuần . Có nghĩa là họ còn cung cấp bản đồ, cập nhật thông tin thường xuyên (đường nào tắc, đường nào đang sửa chữa) ...
Còn nhu cầu của bác thì ... miễn phí, thực ra giá mua thiết bị đã có phí dịch vụ luôn rồi

Kận

Thợ vườn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng một 2007 lúc 15:31
Dạ, em cũng chưa biết gì về cái định vị nhưng thấy các bác nói nhiều về nó quá nên cũng muốn mua một vài cái để nghịch, vậy các bác cho em hỏi có thể mua ở đâu được ạ, em ở Hà Lội và cần hóa đơn VAT, em cảm ơn nhiều.

pvnguyen

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
18 Tháng một 2007 lúc 15:54
Bác cứ đùa !! hí hí .. con GPS cũ bị mèo xơi rồi à :eek:

Bác muốn mua bao nhiêu con GPS & VAT em cũng chiều !!!! :D

Dạ, em cũng chưa biết gì về cái định vị nhưng thấy các bác nói nhiều về nó quá nên cũng muốn mua một vài cái để nghịch, vậy các bác cho em hỏi có thể mua ở đâu được ạ, em ở Hà Lội và cần hóa đơn VAT, em cảm ơn nhiều.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cộng đồng AI Challenge - bước tiến mới cho trí tuệ nhân tạo VN
Cộng đồng AI đã gắn kết với nhau bằng những nền tảng chia sẻ, thi đấu. Đây là bước đi nhỏ nhưng là điểm sáng để tạo ra những thành tựu lớn về trí tuệ nhân tạo trong ...
Lazada Vietnam Master card on Monday