Máy gặp vấn đề trong lúc unlock voi Ziphone 2.4

chuyenle

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
25 Tháng hai 2008 lúc 15:08
Các bác cứu em với. Máy này em mới gởi bạn ở nước ngoài đem về. Em dùng chương trình Ziphone GUI v2.4 và unlock...trong lúc máy đang chạy vào chế độ recovery mode gì đó...máy cpu của em bị mất điện và em hold cái nút power của iphone để tắt máy cho máy khởi động lại...ai ngờ bây giờ máy em cứ chạy giồng như trong chế độ DOS Command vậy...cứ chạy tới khúc này là đứng....
BSD root: md0, major 2, minor 0

máy em cứ chạy như vậy hoài...hoài....e để củng lâu rồi mà kg thấy khởi động xong. Các bác giúp em với..em phải làm sao đây?

KofRiv

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng hai 2008 lúc 15:29
Đưa vào DFU Mode và restore lại.
Vì bác nóng tính quá, không chịu ngồi chờ em nó. Vì cũng có lúc nó lâu hơn 2,5' đấy bác.
Bác tắt giữa chừng nên nó ra thế. Hehe...

chuyenle

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
25 Tháng hai 2008 lúc 16:54
cam on các bác đóng góp. nhưng máy em bay giờ cứ chạy trong chế độ giống như trong DOS thì làm sao em dùng ZiPhone để chay DFU dc hả? Em power off rồi On lại thì Apple Logo hiện ra rồi nền đen hiện ra rồi chạy chạy như DOS rồi tới phần BSD Root lập đi lập lại...các bác hướng dẫn em chi tiết hơn nhé...em củng mới nghiên cứu iphone gần đây thôi...

chuyenle

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
25 Tháng hai 2008 lúc 18:09
máy em nguyên thủy là 1.1.2 ... em đang restore...vậy em có cần DFU kg các bác? Và thay vì em restore 1.1.2 .. em có thể upgrade 1.1.3 dc kg? Phiên bản 1.1.3 có lỗi gì nhiều kg? Em nên dùng phiên bản nào là ổn định vậy các bác...

bad

<b><font color="blue">Bad is very Bad</font></b>
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng hai 2008 lúc 20:12
Theo một thành viên ở diễn đàn ipodtouchfans hướng dẫn
Close iTunes
Close iTunes helper
Tiến hành dùng ziphone để jailbreak
Bác nào có máy confirm hộ xem có được không.
Tuy nhiên cũng có nhiều người cho rằng Ziphone chỉ Jailbreak được iPod 8Gb, iPod 16Gb và 32Gb không jailbreak được.
Nếu đúng vậy thì đành phải chờ đợi hoặc sử dụng phương pháp jailbreak khác thôi.

whisky204

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
26 Tháng hai 2008 lúc 01:39
máy em nguyên thủy là 1.1.2 ... em đang restore...vậy em có cần DFU kg các bác? Và thay vì em restore 1.1.2 .. em có thể upgrade 1.1.3 dc kg? Phiên bản 1.1.3 có lỗi gì nhiều kg? Em nên dùng phiên bản nào là ổn định vậy các bác...
theo nhận xét của nhiều người thì FW 1.1.2 là ổn định nhất cho đến thời điểm hiện nay (mình đang xài 1.1.2 thấy máy chạy tốt, chưa thấy lỗi gì. chưa up 1.1.3 vì còn đang phân vân do 1.1.3 có 1 số lỗi lặt vặt)

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhớ tuổi thơ kinh khủng, ngày xưa xem phim nhớ lâu thế mà ko hiểu sao bây giờ xem phim toàn quên hoặc nhớ lộn nội dung các kiểu
Lazada Vietnam Master card on Monday