IBM Máy IBM Thinkpad T61 kêu rò rò ... :(

Các thớt khác của vpronet

vpronet

NHẬP HỘI
Híc chào các bác , cho em hỏi chút .
Con T61 của em mấy ngày hôm nay tự nhiên kêu rò rò . Em thử tháo hard disk rồi check nhưng chắc nguyên nhân là do quạt :(
Em down phần mềm CpuFan về test thì được kết quả như thế này :
Capture.JPG Capture.JPG
Lúc mới khởi động thì nó không kêu , nhưng sau một lúc thì nghe rõ rất khó chịu .
Máy em mua được 2 năm rồi vẫn còn bảo hành 1 năm nữa (chế độ toàn cầu của IBM).
Mọi người cho em lời khuyên với .

f87group

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
T61 thường bị bẩn hoặc lỗi phần bạc của quạt khiến cách quạt sát vào thành tản nhiệt gây tiếng ồn.Máy của bạn còn BH thì mang qua FPT 198 Thái Thịnh-Đống Đa-Hn để đc BH nhé,lỗi này nhanh thôi bạn ạ.

ga_ei

Think !
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Lỗi này chắc chắn do quạt rồi. Nhiệt độ CPU như vậy là nóng, bình thường chỉ tầm 45 độ C thôi

hbshst

Solidarity Cooperation for Peace and Development
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
việc tháo quạt T61 rất đơn giản,mình tháo ra tra dầu và rửa lõi đồng tản nhiệt thường xuyên.Con này nếu biết cách vệ sinh định kỳ thì rất bền đấy

black_dragon

Giun đen
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Con T61 của mình 2 năm thay 2 cái quạt chip rồi,1 cái do kiến bò vào->kẹt,1 cái khả năng quá bẩn cũng rò rò như bác chủ thớt.May mà free chả mất đồng nào,bác xách xuống 198 thái thịnh nó thay cho tầm 5 ngày là xong:D

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Lỗi này chắc chắn do quạt rồi. Nhiệt độ CPU như vậy là nóng, bình thường chỉ tầm 45 độ C thôi

em chưa bao giờ được sài con laptop nào có cpu 45 độ cả
ngay cả bé ULV cũng ko có vé

còn đây là nhiệt của bé em đang sài, chạy cả ngày hôm nay,
phía keybo thì mát lạnh, dưới đít chỉ ấm ấm cũng chứ được cpu 45 độ :D

còn em thấy, đa phần các máy dùng thời gian, giữ quạt và miếng đồng bám rất nhiều bụi và đóng lớp, tạo ra lớp cản không khí...> máy chạy nóng hơn,

tháo ra vệ sinh là xong ngay

thantaiva

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Máy a Nam chắc chạy khỏe quá nên mới nóng như thế. E T400 còi của em bình thường đo bằng SpeedFan toàn đầu 4 không ah :d.
Đây là nhiệt độ khi chạy được 3 tiếng, cắm sạc không dùng pin, không dùng quạt tản nhiệt kê dưới.

Attachments

86.8 KB · Đọc: 30

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.