máy khởi động và shutdown chậm kinh

SuperUU

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng mười hai 2007 lúc 18:31
Bác cho thời gian cụ thể đi để so sánh với các bác trên đây xem sao :)

Theo e thì bác nên hạn chế các chương trình chạy StartUp vì mỗi lần khởi động nó phải run các chương trình đó rất là lâu, rồi khi ShutDown nó lại lôi mấy thằng đó ra tắt, tắt xong thì nó mới chịu ShutDown.

Bác cứ so sánh với máy mới cài win và máy cài tùm lum chương trình thì biết, thằng nào nhanh hơn. :D

malibu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng mười hai 2007 lúc 06:28
có thể là bị virus nên mới thế :D em có đứa bạn cũng bị như vậy và gặp phải virus nhưng thằng này thì chuyên gia kô install anti-virus dùng vài tháng đến lúc máy như con rùa bò thì đem ra format install lại :D

khoadesign

Lady Killer
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng mười hai 2007 lúc 01:33
Trường hợp này chỉ có cách cài lại thôi, vì có cứu thì cũng không như ý bác đâu. Bác cài lại và thử shutdown lại xem, coi có khác gì không. Nếu vẫn vậy thì cài Win XP đi bác, chạy mượt mà hơn nhiều.

kenu97

osin công nghệ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng mười hai 2007 lúc 21:35
Cái này do VIsta thôi, e dùng sony FZ290 ram 1Gb, chip 2 duo 2GHz HDD 160 mới mua mà còn khởi động và shutdown chậm rì, phải dỡ bỏ gần hết đồ nghề phụ kiện ko cần thiết của Sony đi kèm máy mới giảm được chút, cộng với thay đổi 1 số thông số cơ bản trong regedit giống xp tắt máy nhanh hơn đc chút. (vào Regedit giảm bớt mấy cái WaitToKillServiceTimeout xuống còn 500, đổi AutoEndTask từ o thành 1.)

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
tuanibt MICROSOFT WINDOWS 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Xin phép các Mod, BQT (trừ Mod @Hassler), e xin đc báo cáo ạ: [emoji3]
Em có bài đấu giá, ghim sticky ở đây: https://www.handheld.com.vn/threads/sam9-hu-oa-ma-20-kt-23h08-22-11-2018.506462/
Khi mọi người đang tham gia chơ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday