Máy không restart được, xin giúp đỡ!

Các thớt khác của Invisemen
1 Tháng chín 2007 lúc 15:18
Máy để bàn của mình khi sử dụng restart trong turn off thỉ máy chỉ lên màn hình boot rồi im luôn nên fải restart bằng nút reset. Xóa hết patition cài lại win từ dầu luôn thì restart được vài lần rồi lại mất tiếp, bác nào biết cách khắc phục xin giúp đỡ với. Cám ơn!

huudong

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
2 Tháng chín 2007 lúc 08:47
EM thấy bác 3ihut và bác tiêu phong nói đúng đó. Nhưng theo em thì máy bác dính phải Virut nặng rồi mà con Virut này nó ko nằm ổ cài Win của bác mà nó nằm ở ổ khác, khi bác cài lại Win thì con virut này mất nhưng khi bác chạy chương trình nó lại tràn vào được Win nên làm Win bác bị lỗi. Theo em bác nên dùng phần mềm diệt virut quét qua các ổ đi

2 Tháng chín 2007 lúc 12:36
máy của mình cũng đã từng gặp qua tình trạng giống Bác đóa, và cũng cài nhiều chương trình diệt virut nhưng cũng chẳng ăn thua gì hết.thế là cuối cùng mình Format lại nguyên HDD thì chạy lại bình thương. và chạy đến bây giờ luôn đó bro:D .
Nhưng 1 điều đáng buồn là phải hy sinh tất cả data đó nha!!:mad: :mad:

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng chín 2007 lúc 13:23
máy của mình cũng đã từng gặp qua tình trạng giống Bác đóa, và cũng cài nhiều chương trình diệt virut nhưng cũng chẳng ăn thua gì hết.thế là cuối cùng mình Format lại nguyên HDD thì chạy lại bình thương. và chạy đến bây giờ luôn đó bro:D .
Đây có thể cũng là 1 nguyên nhân nữa đây; HDD bị bad 1 chỗ nhỏ nào đấy; khi truy xuất dữ liệu đến chỗ ấy thì bị lỗi; win tự restar, khi đọc chỗ khác thì chả sao; do vậy khi bạn format lại thì các bad đó đã bị khoanh vùng đẩ dữ liệu không chép lên được; và vì thế bạn xài bình thường cho đến giờ. Vậy bác Invisemen nên làm như vậy thử xem; nhưng ghost dữ liệu sang thiết bị lưu trữ khác rồi format toàn bộ hdd, xong rồi bung lại; chắc là ok đấy.

luckybone

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng chín 2007 lúc 13:57
Nếu bắt buộc phải format toàn bộ HDD thì vẫn có thể dùng DOS để backup dữ liệu hoặc dùng Linux(chạy trên CD). Virus ko thể kích hoạt trong môi trường DOS, Linux nên rất an toàn :)

xtdv

xtdv.gr/fb
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng chín 2007 lúc 16:53
Máy để bàn của mình khi sử dụng restart trong turn off thỉ máy chỉ lên màn hình boot rồi im luôn nên fải restart bằng nút reset. Xóa hết patition cài lại win từ dầu luôn thì restart được vài lần rồi lại mất tiếp, bác nào biết cách khắc phục xin giúp đỡ với. Cám ơn!
Không biết khi bị treo máy cái đèn HDD của bác có sáng liên tục không? Hoặc con chuột còn di được lúc bị treo máy không?

Nếu đèn HDD sáng liên tục mới kết luận là ổ cứng có vấn đề. Em vẫn nghiêng về lí do CPU quá nóng !

3 Tháng chín 2007 lúc 13:30
Sau khi quet virus bằng kaspersky update mới nhất, FDISK, scan, xong tháo banh máy ra rửa xăng, ráp lại..... nói chung như ráp 1 máy mới cài lại toàn bộ. Máy chạy OK cài đủ thứ soft không sao nhưng cắm bất kỳ 1 thiết bị nào vào cổng USB (máy mình 6 cổng, bất kỳ cổng nào dù cài hay để máy tự nhận drive) xong là hết restart được. Rút USB ra reset thì lại restart bình thường, Unistall hết các cổng USB sau đấy cho máy nhận lại vẫn thế. Bó tay! Bác nào có tuyệt chiêu nào không giúp em với. Cám ơn nhiều!!!
@tieuphong: máy mình xài 2 năm rồi.

Bài viết cần bạn xem thêm

I have owned multiple DS systems all the way up to the 3DS in 2012, as well as a few others like the PSP. I stopped playing a few years ago and would like to get back into things but I really don't know which direction to go in. The 3DS library certa ...
Lazada Vietnam Master card on Monday