Máy ko auto nhận IP khi vào ineternet,giúp với.Thx

Các thớt khác của culoc2002

culoc2002

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
11 Tháng hai 2007 lúc 21:42

Chuyện là thế này: em đang xài internet ADSL của VNPT mà cái desktop thì vừa bị chết main. em rút dây cáp gắn vào cái laptop(DELL 64000) để xài thì nó ko nhận IP như máy desktop. Vậy các bác cho em hỏi tại sao như vậy? Và bác nào biết giúp em để Tết này còn chat chit với bạn bè nữa

Thx.

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
11 Tháng hai 2007 lúc 23:40
theo em hiểu thì khi dùng 2 máy chung 1 modem thì phải set IP cho nó ( tùy từng trường hợp) vì nhiều khi 2 máy nhận cùng 1 IP sẽ có hiện tượng limite or no connectivity. Bác chỉ cần vào set lại IP manual là xong thôi.

luonghoanganh

Điên điên
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng hai 2007 lúc 00:43
Không phải đâu là không phải đâu. Bác kiểm tra lại xem, có thể con Laptop của bác đang đặt chế độ IP manually, nên nó không nhận tự động được. Bác chỉ cần chọn lại là Automatically trong TCP/IP configuration là ổn ngay ấy mà.

12 Tháng hai 2007 lúc 09:53
Không phải đâu là không phải đâu. Bác kiểm tra lại xem, có thể con Laptop của bác đang đặt chế độ IP manually, nên nó không nhận tự động được. Bác chỉ cần chọn lại là Automatically trong TCP/IP configuration là ổn ngay ấy mà.
Hình như là vậy đó. Bác thử lam theo cách Bác luonghoanganh mách đi.

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng hai 2007 lúc 11:21

Chuyện là thế này: em đang xài internet ADSL của VNPT mà cái desktop thì vừa bị chết main. em rút dây cáp gắn vào cái laptop(DELL 64000) để xài thì nó ko nhận IP như máy desktop. Vậy các bác cho em hỏi tại sao như vậy? Và bác nào biết giúp em để Tết này còn chat chit với bạn bè nữa

Thx.
Không nhận IP tức là máy không được cấp IP với các con số giống như Desktop, hay là có nhận IP mà không vào được?

1. Nếu máy có nhận IP và vào được Internet thì số nào cũng được, kệ nó :D
2. Nếu màu có nhận IP mà không vào được Internet thì có lẽ do Card LAN được đặt IP tĩnh nên không dùng được Internet. Anh thử Double Click vào biểu tượng LAN, chọn Properties, chọn Internet Protocol (TCP/IP), chọn Auto cho cả IP lẫn DNS.
3. Nếu máy anh đã đặt Auto mà vẫn không xin được IP, có thể do tiếp xúc của đầu bấm Rj45 không tốt.
4. Nếu máy anh không xin xỏ gì hết khi cắm dây LAN vào, thì có lẽ do Quickset đã Disable cái Card LAN của anh khi anh dùng pin. Anh vào Control Panel, chọn Internal NIC Configuration, chọn Always Active on Battery xem sao.
5. Nếu máy của anh vẫn không xin được IP, thử mang qua một cửa hàng nào đó, vì em không thể tư vấn quá kỹ bằng bài viết được :D

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
boy_sisi MÁY TÍNH - LAPTOP 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Khăn giây lau tay với nguyên liệu gồm bột giấy và sợi bông đem lại sự min màng dễ chịu cho người sử dung. Không sử dụng giấy tái chế, khăn giấy của chúng tôi đảm bào độ trắng, dai, không bụi, không rã khi lau tay ướt, lau mặt.
Lazada Vietnam Master card on Monday