Máy ko double click vào HDD được

Các thớt khác của huybank
Status
Không mở trả lời sau này.

huybank

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em ko hiểu sao khi cái Norton Antivirus phát hiện con virus joan và nó đã tiêu diệt, giờ ko hiểu sao khi em double click chuột vào HDD thì nó thông báo như thế này đây. Windows cannot file "copy.exe". Make sure you typed the name correctly, and then try again. To search for a file, click the Start button, and then click OK.
Nếu em click chuột fải và vào open thì vào HDD thì đc, còn double click thì nó thông báo như trên, có fải máy bị virus ko?
Cái Recovery ẩn cũng bị thông báo như trên, ko biết em recovery lại thì có vấn đề gì ko?
Giờ mỗi lần em khởi động vào win rất lâu.
Các bác giúp em nhé.
Thanks

lfosky

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Virus rồi bác ạ. Con này đang làm loạn sao mà em đi đâu cũng thấy hỏi về bệnh này. hình như nó tên là flashy or flashpy hay soa ý nếu em nhớ không nhầm. bác lên mang search xem chắc là có hướng dẫn diệt con này rồi đấy nếu quét bằng antivirus ở nhà không được

tuanhung

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Em ko hiểu sao khi cái Norton Antivirus phát hiện con virus joan và nó đã tiêu diệt, giờ ko hiểu sao khi em double click chuột vào HDD thì nó thông báo như thế này đây. Windows cannot file "copy.exe". Make sure you typed the name correctly, and then try again. To search for a file, click the Start button, and then click OK.
Nếu em click chuột fải và vào open thì vào HDD thì đc, còn double click thì nó thông báo như trên, có fải máy bị virus ko?
Cái Recovery ẩn cũng bị thông báo như trên, ko biết em recovery lại thì có vấn đề gì ko?
Giờ mỗi lần em khởi động vào win rất lâu.
Các bác giúp em nhé.
Thanks
Win bị hỏng file hệ thống rồi. Tốt nhất là bác cài lại windows đi.
Với nữa là bác quên khẩn trương cái thằng Norton đi, vừa dở vừa nặng máy. Bác dùng cái Kasperky hoặc Symantec Antivirus thôi

huybank

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hic. Khi em click chuột phải vào cái HDD thì có dòng đầu tiên là AUTO PLAY, hình như cái này đâu có phải ko?
@tuanhung cái HDD Recovery cũng thông báo như trên ko biết có ảnh hưởng gì đến Recovery lại máy ko?

Bác vào Folder option, sau đó để hiện tất cả file ẩn và file hệ thống, vào trong ổ và xóa hết các file có tên lạ kiểu như autorun.inf...., mấy cái file này có tác dụng là khi bạn kích đúp vào ổ cứng sẽ kích hoạt file copy.exe chạy, cái file copy.exe thì bị norton diệt rồi, còn mấy cái file autorun kia thì chẳng có soft nào diệt được đâu, xóa thủ công bằng tay thôi bác ạ. Sau đó khởi động hoặc logoff lại máy là ok, bác có thể nháy đúp vào ổ được rồi.

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Giới trẻ ngày nay hình như thích đồ công nghệ hơn là mấy miếng kim loại + da thuộc phối lại có giá trên trời,
Lazada Vietnam Master card on Monday