Máy laptop đang chạy, bỗng nhiên cứng đờ, vỗ vài cái lại chạy tiệp Lỗi gì đây ???

Các thớt khác của 3www

3www

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
16 Tháng chín 2007 lúc 11:03
Máy mình đang dùng ngon lành, tự dưng hay bị treo cứng. Lúc treo mình lắc nhẹ một cái thì lại chạy tiếp. Bây giờ bệnh sang giai đoạn gì thì không biết, chỉ biết để im thì chạy ngon, chứ đụng vào hay đột nhiên cầm lên, thậm chí gõ vào bàn phím thì ngay lập tức hiện ra màn hình xanh rồi khởi động lại.
Nghe đứa bạn nói là bị lỏng chipset. Nhờ các bác vào phán giúp trước khi em mang đi sửa. Mà ở Hà Nội có chỗ nào sửa máy xách tay uy tín không ?

3www

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
16 Tháng chín 2007 lúc 12:28
Máy có hộp cắm ram bên dưới mình đã mở ra và lau chùi chân RAM rồi nhưng không ăn thua. Còn HDD thì chịu vì không biết cách mở máy. NHưng hình như không phải bị lỏng HDD.

NôngDân

Gặt lúa bằng máy tính
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng chín 2007 lúc 21:29
Máy mình đang dùng ngon lành, tự dưng hay bị treo cứng. Lúc treo mình lắc nhẹ một cái thì lại chạy tiếp. Bây giờ bệnh sang giai đoạn gì thì không biết, chỉ biết để im thì chạy ngon, chứ đụng vào hay đột nhiên cầm lên, thậm chí gõ vào bàn phím thì ngay lập tức hiện ra màn hình xanh rồi khởi động lại.
Nghe đứa bạn nói là bị lỏng chipset. Nhờ các bác vào phán giúp trước khi em mang đi sửa. Mà ở Hà Nội có chỗ nào sửa máy xách tay uy tín không ?
Bác đến Cứu hộ Laptop xem sao, hôm trước tôi sửa chiếc Dell ở đó thấy cung cách làm ăn, máy móc và giá cả của họ cũng được.

qn070882

www.laptopcenter.vn
GẮN KẾT
18 Tháng chín 2007 lúc 16:40
bác 3www ơi bác dang dùng con máy gì ? theo em máy của bác bị lỏng con chipset quản lý nguồn cho máy . khò lại là ok

3www

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
18 Tháng chín 2007 lúc 22:11
bác 3www ơi bác dang dùng con máy gì ? theo em máy của bác bị lỏng con chipset quản lý nguồn cho máy . khò lại là ok
Mình đang dùng con Fujitsu FMV LOOX T70H.
Mấy hôm nay bận quá chưa đi sang bên 80 Nguyễn Chí Thanh được. Chỉ lo sang đó từ bệnh nhẹ như lỏng chipset nguồn bị các bố đó phán thành trống lỏng gì gì nữa thì chết dở. Thôi thì có bệnh vái tứ phương.

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng chín 2007 lúc 08:28
Bác mở máy ra coi lại cái ổ cứng coi cái cable nối ổ cứng với main của bác có bị lỏng không. Tiện thể coi các bộ phận khác coi sao. Mình thì chỉ nghĩ rằng có cái dây nào đó hay RAM bị lỏng, bác vỗ vài cái nó chắc lại thì lại chạy được thoai.

Bài viết cần bạn xem thêm

Kính thưa mod @HHVN - SECURITY em có mở topic đấu giá
https://www.handheld.com.vn/threads...new-o-cung-toshiba-1tb-kt-22h22-17-11.505831/
Bạn @ducanhk5 thắng đấu giá nhưng từ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday