Máy mới dùng được hơn một tháng đã thấy có một điểm ảnh chết!

Các thớt khác của mu9991

aragon

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng một 2008 lúc 22:14
1 điểm ảnh chết thì chưa được BH đâu , theo em biết thì phải vài điểm mới Alo đòi bảo hành được . Bác cứ yên tâm , vài tháng nữa nó lan ra cả chục điểm :))

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
11 Tháng một 2008 lúc 22:16
Máy mới dùng hơn một tháng đã xuất hiện điểm ảnh chết (Dead Pixel) trên màn hình, trường hợp này kể cũng hơi hiếm.

Các điểm ảnh chết trên màn hình máy tính của bạn chính là những vùng chỉ xuất hiện 2 màu đen-trắng và làm hình ảnh trên màn hình bị kém chất lượng. Nguyên nhân là do sau một thời gian sử dụng, màn hình của bạn bị xuống cấp hoặc cũng có thể do lỗi khách quan của nhà sản xuất.

Việc làm ngay: Mang máy và tất cả giấy tờ liên quan (hóa đơn mua bán, phiếu bảo hành) tới nơi bán hoặc các Trung tâm bảo hành (có ghi rõ trong phiếu bảo hành) để được giải quyết thỏa đáng.

Thân chào.

beyondman97

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng một 2008 lúc 22:20
cái này còn tùy thuộc vào từng hãng, nhưng hình như 1 điểm chết thì chưa đc bảo hành đâu bạn,có thể liên lạc trước với trung tâm bảo hành để hỏi chi tiết, nhưng màn hình rộng như thế thì một hai điểm có ăn thua gì. bạn cứ theo dõi nữa thêm thế nào rồi đi bảo hành luôn một thể

heroftu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng một 2008 lúc 23:11
điểm chết xuất hiện là việc quá bình thường ở màn hình LCD, Và tùy theo hãng sẽ quy định cụ thể tối thiểu phải là bao nhiêu điểm thì mới đựoc bảo hành. bị 1 điểm thì hình như chẳng hãng nào bảo hành cả! mà điểm chết nó cũng chẳng lan ra đâu. Bác đừng có nghe người khác dọa mà sợ. Có 1 số cách là matxa nhẹ xung quanh điểm chết (khi tắt màn hình) hoặc dùng ctrinh screenfix thì có thể giải quyết dc những điểm bị nhẹ!

fanofdell

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng một 2008 lúc 23:35
điểm chết xuất hiện là việc quá bình thường ở màn hình LCD, Và tùy theo hãng sẽ quy định cụ thể tối thiểu phải là bao nhiêu điểm thì mới đựoc bảo hành. bị 1 điểm thì hình như chẳng hãng nào bảo hành cả! mà điểm chết nó cũng chẳng lan ra đâu. Bác đừng có nghe người khác dọa mà sợ. Có 1 số cách là matxa nhẹ xung quanh điểm chết (khi tắt màn hình) hoặc dùng ctrinh screenfix thì có thể giải quyết dc những điểm bị nhẹ!
Bác làm ơn cho xin chương trình screenfix của bác và hướng dẫn sử dụng với. Xin cảm ơn bác nhiều.

khoadesign

Lady Killer
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng một 2008 lúc 01:51
Máy mới dùng hơn một tháng đã xuất hiện điểm ảnh chết (Dead Pixel) trên màn hình, trường hợp này kể cũng hơi hiếm.

Việc làm ngay: Mang máy và tất cả giấy tờ liên quan (hóa đơn mua bán, phiếu bảo hành) tới nơi bán hoặc các Trung tâm bảo hành (có ghi rõ trong phiếu bảo hành) để được giải quyết thỏa đáng.

Thân chào.
Theo nguyên tắc từ 3 điểm chết trở xuống là bình thường, khi nào trên 3 điểm chết thì hãng mới bảo hành cho bạn.

Các điểm ảnh chết trên màn hình máy tính của bạn chính là những vùng chỉ xuất hiện 2 màu đen-trắng và làm hình ảnh trên màn hình bị kém chất lượng. Nguyên nhân là do sau một thời gian sử dụng, màn hình của bạn bị xuống cấp hoặc cũng có thể do lỗi khách quan của nhà sản xuất.
Điểm chết có màu đỏ nữa bác Lam Sơn à.

eyes_on_me

just do it
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng một 2008 lúc 09:33
Nhân tiện cho mình hỏi 1 câu về dead pixel.
Cái LCD của mình cũng mới xài tầm 1 tháng, lúc đi mua với thằng bạn đã test kỹ là màn hình ko bị gì. Mới hôm qua thì thấy trên màn hình có 1 điểm nhỏ màu nâu nâu, giống như hạt bụi nhưng chùi thì ko hết. Khi chuyển wallpaper về màu đen thì ko thấy điểm đó nữa, chỉ khi nào để wallpaper màu sáng hơn thì mới thấy điểm đó màu nâu nâu. Có nghĩa là điểm đó chỉ có 1 màu duy nhất vậy có phải là dead pixel ko nhỉ.

heroftu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng một 2008 lúc 09:54
Các bác thử nghiên cứu cái này nhé! cái này chỉ áp dụng cho những trường hợp mới bị thôi chứ để lâu thì em thấy nó cũng chẳng hiệu nghiệm lắm! Nhưng đúng là dùng cách mat xa cho màn hình thì hiệu quả phết

JscreenFix là giải pháp đơn giản giúp bạn giải quyết phần nào những pixel bị kẹt này.

Màn hình LCD bao gồm rất nhiều pixel, mỗi pixel hiển thị màu sắc khác nhau để tái tạo hình ảnh trên màn hình. Các pixel bị kẹt sẽ không đổi màu được nữa, và hiện ra rõ nhất khi màn hình có màu đen. Các điểm ảnh bị “kẹt” này khá thường gặp ở các màn hình LCD có độ phân giải cao, và hoàn toàn có thể khắc phục để hoạt động trở lại.

JscreenFix giúp “hồi sinh” các điểm ảnh bị kẹt bằng cách chạy một ứng dụng nhỏ trên trình duyệt web, thực chất là một ảnh động toàn màn hình đổi màu liên tục, khiến toàn bộ các pixel trên màn hình hoạt động hết công suất – và tất nhiên là các pixel bị "kẹt".

Cách sử dụng:
Tăng độ phân giải màn hình lên tối đa.
Chạy “JScreenFix applet” sao cho điểm ảnh bị kẹt nằm trong vùng hình nhấp nháy.
Sau 5 phút, kiểm tra lại kếtquả. Nếu pixel vẫn bị kẹt, bạn có thể làm lại lần nữa.

Phần lớn pixel bị kẹt có thể giải quyết trong vòng 20 phút với cách này. Nếu sau hơn 20 phút vẫn không thành công, bạn có thể thử vài cách khác, ví dụ như tắt màn hình, dùng một miếng vải mềm thấm nước và xoa nhẹ lên vùng có pixel bị kẹt, bật màn hình trong khi vẫn đang xoa và kiểm tra kết quả. Tuy nhiên cách này khá nguy hiểm, vì bạn có thể tạo thêm nhiều pixel kẹt và thậm chí “chết” hẳn (dead pixel).

Chú ý: Điểm ảnh bị kẹt (stuck pixel) khác với điểm ảnh chết (dead pixel). Các điểm ảnh chết sẽ hiển thị màu đen trên nền trắng, và không thể khắc phục. Bạn có thể đem màn hình đến phòng bảo hành của nhà cung cấp sản phẩm để được tư vấn thêm.

JScreenFix hoàn toàn miễn phí. Bạn có thể thử dùng ứng dụng này tại đây (http://www.jscreenfix.com/basic.php). (JScreenFix applet nằm ở phía dưới màn hình).

Một phần mềm khác tương tự JScreenFix là UDPixel, download tại đây (http://udpix.free.fr/index.php?p=dl). UDPixel yêu cầu cài đặt Microsoft .NET framewwork 2, download miễn phí tại đây (http://www.microsoft.com/downloads/...FamilyID=0856EACB-4362-4B0D-8EDD-AAB15C5E04F5).

Bài viết cần bạn xem thêm

Cuối cùng thì Apple đã chính thức thông báo về thời điểm diễn ra sự kiện lớn tiếp theo của họ ngay trên Website, đó là 10AM giờ PDT ngày 12/9/2018, tính ra là lúc 0 g ...
Lazada Vietnam Master card on Monday