Máy O2 xda mini báo lỗi

10 Tháng mười hai 2007 lúc 08:08
Xin chào các Mod ,mình sử dụng O2 mini xda 2 ,nhờ các huynh chỉ giúp các lỗi sau :
1.Máy thường hay bị treo > không chọt được các icon trên màn hình Today (các phím chức năng vẫn hoạt động được) ,để 1 hồi lâu thì hết nhưng đôi lúc để rất lâu thì vẫn không trở lại bình thường mặc dù mình đã softReset> lúc này chỉ còn cách cuối là HR thì máy trở lại bình thường nhưng mình lại phải cài lại tất cả các chương trình và sau đó sử dụng 1 thời gian thì máy lại bị treo
2.Còn cái O2 xda mini của bà xã mình sài thì hay bị mất sóng ,cụ thể :
+ khi đang có sóng ngon lành mà có cuộc gọi đến ( hay từ máy của bà xã gọi đi )bấm yes để nhận cuộc gọi (hoặc gọi đi )thì tự dưng mất sóng
+ Đôi lúc hiện lên cảnh báo " 997:146:10" mình không rõ máy bị gì
+ Mình có hỏi tổng đài mobifone thì họ bảo mạng không bị sao cả
3.Cả 2 máy hay bị hết pin sớm mặc dù máy báo năng lượng pin chính còn khoảng 45% (pin backup còn 100%)
Rất mong các huynh nhỉnh chút ít thời gian chỉ giúp để khắc phục các lỗi này
mail của mình : trinhvanhai165@yahoo.com

ngan

BA HOA CHÍCH CHOÈ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng mười hai 2007 lúc 08:23
Xin chào các Mod ,mình sử dụng O2 mini xda 2 ,nhờ các huynh chỉ giúp các lỗi sau :
1.Máy thường hay bị treo > không chọt được các icon trên màn hình Today (các phím chức năng vẫn hoạt động được) ,để 1 hồi lâu thì hết nhưng đôi lúc để rất lâu thì vẫn không trở lại bình thường mặc dù mình đã softReset> lúc này chỉ còn cách cuối là HR thì máy trở lại bình thường nhưng mình lại phải cài lại tất cả các chương trình và sau đó sử dụng 1 thời gian thì máy lại bị treo
2.Còn cái O2 xda mini của bà xã mình sài thì hay bị mất sóng ,cụ thể :
+ khi đang có sóng ngon lành mà có cuộc gọi đến ( hay từ máy của bà xã gọi đi )bấm yes để nhận cuộc gọi (hoặc gọi đi )thì tự dưng mất sóng
+ Đôi lúc hiện lên cảnh báo " 997:146:10" mình không rõ máy bị gì
+ Mình có hỏi tổng đài mobifone thì họ bảo mạng không bị sao cả
3.Cả 2 máy hay bị hết pin sớm mặc dù máy báo năng lượng pin chính còn khoảng 45% (pin backup còn 100%)
Rất mong các huynh nhỉnh chút ít thời gian chỉ giúp để khắc phục các lỗi này
mail của mình : trinhvanhai165@yahoo.com
2 máy nên đi up rom lại.máy của bạn có khả năng cảm ứng yếu,máy của bà xã bạn up lại bản radio khác xem,pin của cà máy chai rồi. Chẩn bệnh thì như vậy nhưng bạn up rom trước rồi hãy làm các bước tiếp nhé.
Chết rồi,nhờ các Mod mà mình nhiều chuyện quá....

ngan

BA HOA CHÍCH CHOÈ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng mười hai 2007 lúc 11:05
2 máy nên đi up rom lại.máy của bạn có khả năng cảm ứng yếu,máy của bà xã bạn up lại bản radio khác xem,pin của cà máy chai rồi. Chẩn bệnh thì như vậy nhưng bạn up rom trước rồi hãy làm các bước tiếp nhé.
Chết rồi,nhờ các Mod mà mình nhiều chuyện quá....
-Còn 1 cách kiểm tra máy của bà xã bạn việc mất sóng là có thể do sim (hoặc sóng mạng),vì có thằng bạn dùng O2 mini vừa rồi cũng bị đang gọi (hoặc nghe) giữa chừng bị rớt mạng,đưa sim mạng khác vào lại sử dụng bình thường.

Amica

Super Saiyan IV
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng mười hai 2007 lúc 14:11
Ko phải Mod nhưng cũng mạn phép góp chút ngu ý: Vấn đề sóng bạn có thể xử xử lý bằng cách up lại Radio cho O2 Mini (Ko phải là up ROM vì ROM và Radio là 2 phần riêng biệt).

Vấn đề cảm ứng ở câu hỏi 1: bạn HR mà hết lỗi đó thì nguyên nhân có thể là do những soft bạn cài vào bị đụng nhau do ko tương thích hoặc bạn cài nhiều quá dẫn đến RAM còn lại để chạy soft còn quá ít nên sẽ sử lý chậm đi... chứ còn ROM thì chắc ko có vấn đề (Vì nếu ROM mà có vấn đề thì bạn HR cũng vẫn có lỗi)----> Bác kiểm tra lại những bộ soft bác cài nhé, thử gỡ bỏ từng soft 1 xem có khắc phũc đc lỗi đó ko để còn chuẩn đoán bệnh, lần sau sẽ ko bị lỗi đó nữa....

Lỗi pin thì có khả năng nằm ở pin hoặc ở bản ROM của bác, nếu có điều kiện bác mượn thử 1 cục pin của ng khác đang xài ngon lành để thử, nếu ok thi tại pin của bác bị chai còn nếu ko thi do bản ROM của máy bác tiêu tốn pin ác qua... nhưng đa phần nguyên nhân là do pin chai do xài ko đúng cách...

10 Tháng mười hai 2007 lúc 15:00
Bác nên kím cục pin khác thử cho con 02II & MINI (pin cũng có thể làm máy mất sóng trước đã .........nếu hông được thì úp room thôi...(còn phần cứng tính sau bác à)
Khả năng do pin là ít lắm :)
Mình thấy O2 rất hay bị bệnh sóng chập chờn
Có người bạn, bị thế, up ROM cũng chả ăn thua. Đang khuyên mang ra hàng chỉnh phần cứng xem thế nào (dạng như nâng ăngten, mình đoán vậy, ko chắc lắm)
chứ dùng thế nhiều khi khó chịu lắm

Jamesbond

Là gì chả được!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng mười hai 2007 lúc 15:44
Em xin góp ý một số kinh nghiệm cá nhân.

trước đây máy em thường xuyên bị treo máy, hao pin, khởi động 1 chương trình nào đó rất lâu... Sau 1 thời gian thử nghiệm thì rút ra 1 số điều sau:

1. Do nghịch ngợm nên cài rất nhiều soft khác nhau mặc dù tính năng và công dụng giống nhau. Điều này làm mất nhiều bộ nhớ của máy và các soft dụng nhau khiến máy chạy chậm, treo. Giải pháp --> chỉ cài nhũng gì mình thực sự cần. Soft nào không cần thiết thì gỡ bỏ.
2. Do quen cách dùng của điện thoại thông thường là mỗi khi thoát 1 chương trình thì chỉ cần bấm phím cancel. Đối với PPC, khi bấm cancel thì nó chỉ thoát ra ngoài màn hình, nhưng chương trình vẫn còn chạy ngầm. Điều này chắc chắn khiến pin hao và ngốn nhiều RAM. Bác phải đảm bảo khi không sử dụng thì tất cả các chương trình đều off hết bằng cách nhấn vào dấu x thay vì nhấn cancel.

Up Rom/radio là giải pháp sau cùng một khi bác đã chắn chắn vần đề nằm ở đó.

Một vài ý kiến cá nhân, mong rằng giúp ích được gì đó.

À quên, mình cũng đang xài O2 (Neo) và mobifone. Sóng luôn đầy ắp, GPRS hầu như lúc nào cũng có, chưa từng bị rớt mạng trong khi gọi. So sánh với vina ở nhiều nơi thì vina thua xa.

10 Tháng mười hai 2007 lúc 17:50
Khả năng do pin là ít lắm :)
Mình thấy O2 rất hay bị bệnh sóng chập chờn
Có người bạn, bị thế, up ROM cũng chả ăn thua. Đang khuyên mang ra hàng chỉnh phần cứng xem thế nào (dạng như nâng ăngten, mình đoán vậy, ko chắc lắm)
chứ dùng thế nhiều khi khó chịu lắm
Thì em đã nói là phải kiểm tra phần ngoài trước rồi mới tính phần cứng mà cho chắc ăn chứ:D

Lazada Vietnam Master card on Monday