Mấy pác tư vấn giùm em cái ! ! !

thangtruong

GÂY DỰNG
Chiện là ông anh em muốn sắm con Treo 600 , nhưng chả bít gì về nó, nay nhờ mấy pác tư vấn cho em, con này nó có những điểm mạnh nào, điểm yếu nào.
Mong nhận đc sự hổ trợ giúp đổ của các pác :)
Thân

Palmbie

GÂY DỰNG
Thêm tí tiền mua luôn con Treo650 mà xài.Điểm mạnh thì vô kể,còn 2 yếu điểm là bộ nhớ+font chữ (chưa có Unicode)+màn hình hơi nhỏ.

frodo

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thêm "tí tiền" là bao nhiêu hả bạn? :D
Mua Treo600 giờ là rất hấp dẫn đấy chứ. Giá quá rẻ, so với khoảng 4-5 tháng trước. Treo600 bây giờ giá chỉ khoảng 4tr (xài rồi), số ấy chỉ mua được cái điện thoại bậc trung, trong khi Treo600 vừa là PDA vừa là điện thoại, thêm quả bàn phím cực kì. Nói chung nếu anh bạn cần 1 điện thoại tốt, thêm vào khả năng quản lý thông tin bình thường thì Treo600 đáp ứng vượt mức luôn :)

Dĩ nhiên là không nên mua Treo600 mới (không biết Hồng Quang bán giá bi nhiêu nhỉ).

cuhiep

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
công nhận bây giờ treo600 rẻ, quá rẻ không thể tưởng được, một cái đtdd ngu người ta cũng bán giá 4t đến cả 8t, 9t thế mà điện thoại thông minh nhất thế giới năm 2004 và cả những năm trước đó nữa ở VN chỉ bán có khoảng 4t(dùng rồi).

Ilovemypalm

GẮN KẾT
@thangtruong:
Bác nên thêm tí tiền mua con tro 650. Bác nhìn bề ngoài hơi giống nhau vậy chứ sự cải tiến thì rất nhiều:
1. Màn hình: 65000 màu. Màn hình tuyệt đẹp. Màu trắng rất trung thực
2. Bộ nhớ: thuộc loại non-volatile. Nếu bị hết PIN thì dữ liệu cũng còn nguyên đó. Treo 600 thì mất trắng
3. PIN: Treo 650 trang bị PIN tháo ra được. Có thể mua PIN spare (ở Singapore bán khoang 300 nghìn VND).
4. Bàn phím: Tái bố trí lại hợp lý hơn một tẹo
5. Phầm mềm bên trong có một số nâng cấp.

Ilovemypalm

GẮN KẾT
frodo said:
Thêm "tí tiền" là bao nhiêu hả bạn? :D
Mua Treo600 giờ là rất hấp dẫn đấy chứ. Giá quá rẻ, so với khoảng 4-5 tháng trước. Treo600 bây giờ giá chỉ khoảng 4tr (xài rồi), số ấy chỉ mua được cái điện thoại bậc trung, trong khi Treo600 vừa là PDA vừa là điện thoại, thêm quả bàn phím cực kì. Nói chung nếu anh bạn cần 1 điện thoại tốt, thêm vào khả năng quản lý thông tin bình thường thì Treo600 đáp ứng vượt mức luôn :)

Dĩ nhiên là không nên mua Treo600 mới (không biết Hồng Quang bán giá bi nhiêu nhỉ).
Bác đã nói vậy thì: Trước khi bưng về nhà nhớ test kỹ cục PIN. Cục PIN loại này không tháo ra được. Lỡ mua nhằm cục PIN dõm thì coi như mua "rác" rồi. Khi PIN die, nếu bác không kịp thời đồng bộ dữ liệu vô máy tính thì bác cũng die theo nó luôn đó.

frodo

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Ilovemypalm said:
@thangtruong:
Bác nên thêm tí tiền mua con tro 650. Bác nhìn bề ngoài hơi giống nhau vậy chứ sự cải tiến thì rất nhiều:
1. Màn hình: 65000 màu. Màn hình tuyệt đẹp. Màu trắng rất trung thực
2. Bộ nhớ: thuộc loại non-volatile. Nếu bị hết PIN thì dữ liệu cũng còn nguyên đó. Treo 600 thì mất trắng
3. PIN: Treo 650 trang bị PIN tháo ra được. Có thể mua PIN spare (ở Singapore bán khoang 300 nghìn VND).
4. Bàn phím: Tái bố trí lại hợp lý hơn một tẹo
5. Phầm mềm bên trong có một số nâng cấp.

Chúng ta đang nói đến Treo600 bạn ạ. Nên tập trung vào ưu khuyết, giá cả/giá trị của nó thôi. So sánh Treo600 và Treo650 mình thấy hơi... kì.
Rõ ràng Treo600 bây giờ (mình muốn nói lại là chỉ với Treo cũ thôi, không ai đi mua Treo600 mới cả) giá cực kì tốt, so với tính năng của nó.
Còn thêm tí tiền thì thật vô cùng lắm, không biết thêm khoảng bao nhiêu thì vừa nhỉ...:D.

Còn nếu khuyên ai đó mua đồ, dĩ nhiên chúng ta nên chọn các model tốt, cải tiến, nhưng bạn nghĩ xem, đối với 600 và 650 có phải giống như là : "bạn nên mua Tungsten T3 chứ đừng mua T1, nên mua LifeDrive chứ đứng mua T5... hay :D nên mua Pajero 3.5 chứ không nên mua Jolie 2.0..." (em ngoài lề tý cho vui)

FLAT

GÂY DỰNG
Với tầm 4 triệu mua dư sức 1 chú TREO 600 , thậm chí gần như mới cứng, bạn nào có nhu cầu sang ngay bên NFN đi. thấy có bạn đang bán cỡ 3,8 đấy, mình đang dùng thử 1 chú 600 thấy OK lắm (cực kỳ ổn định so với O2, thậm chí so với cả N9500, còn tất nhiên màn hình thì xấu 1 cách.....ghê gớm :x ) Giá thực sự quá rẻ cho.... người biết và cần dùng :x

Ilovemypalm

GẮN KẾT
frodo said:
Chúng ta đang nói đến Treo600 bạn ạ. Nên tập trung vào ưu khuyết, giá cả/giá trị của nó thôi. So sánh Treo600 và Treo650 mình thấy hơi... kì.
Rõ ràng Treo600 bây giờ (mình muốn nói lại là chỉ với Treo cũ thôi, không ai đi mua Treo600 mới cả) giá cực kì tốt, so với tính năng của nó.
Còn thêm tí tiền thì thật vô cùng lắm, không biết thêm khoảng bao nhiêu thì vừa nhỉ...:D.

Còn nếu khuyên ai đó mua đồ, dĩ nhiên chúng ta nên chọn các model tốt, cải tiến, nhưng bạn nghĩ xem, đối với 600 và 650 có phải giống như là : "bạn nên mua Tungsten T3 chứ đừng mua T1, nên mua LifeDrive chứ đứng mua T5... hay :D nên mua Pajero 3.5 chứ không nên mua Jolie 2.0..." (em ngoài lề tý cho vui)

Khuyên là vậy, còn bác đánh giá như thế nào là tùy bác. Không nên nặng lời mắng mổ nhau làm gì!

Thế gian còn nhiều người dữ tợn quá! Mô phật

frodo

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
... mình có ý chỉ trích bạn đâu? có điều diễn đàn là thế, phải có ý kiến này ý kiến khác, phải có tranh luận đúng sai. Nếu ý kiến của bạn đưa ra không thật sự chính xác, lại không có thành viên nào góp ý, vậy diễn đàn trở thành cái gì nhỉ?

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...