Máy Palm Tungsten E bị kêu!

loveblind

NHẬP HỘI
Mình mua con Palm Tungsten E được mấy tháng nay vẫn chạy ngon lành nhưng mấy hôm này mỗi lần bật mấy lên là nó kêu tít hòai không ngắt, xin hỏi có ai biết nguyên nhân và cách sửa không vậy?? thanks!

Agassi

THÀNH VIÊN DANH DỰ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Có lẽ "bịnh" này PalmOne nào cũng bị hay sao á !

loveblind

NHẬP HỘI
cám ơn sự góp ý của mấy bác, tiếng kêu của máy mình là tiếng kêu ooooooooooooooooooooo dài không ngắt khỏan, khi tắt mắt thì hết kêu! Mình vẫn dùng sạc bình thường khi mua thôi, không sử dụng sạc chế gì cả!

aera

cô đơn trên mạng
GẮN KẾT
He he..cái này nói nhìu rùi mà,bạn xài E1 hay E2?
Có xài sạc qua usb ko vậy?

loveblind

NHẬP HỘI
mình ko có sạc bằng cổng USB, chỉ xài cái sạc bình thường đính kèm khi mình mua máy thôi! Máy hôm bữa mình mua là máy mới!

aera

cô đơn trên mạng
GẮN KẾT
lạ ghê nhỉ,mình cũng gặp vài trường hợp máy kêu rùi,cơ mà cái nào cũng sạc ko bằng sạc zin.
Lần này thì chịu,ko hỉu!!!
@Conan: mịa,chú câu bài vãi...hơn cả mình!

ASM

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
sạc zin hay không zin ,hay usb sạc không phải vấn đề, tiếng kêu ooooo đó nằm trong cuộn dây tạo xung cho đèn backlight, tớ đụng hàng rùi nhưng chỉ có cách làm đỡ đi chứ không hết hằng 100%, nhiều con nghe còn to hơn loa ngòai mới kinh chứ :D :D

ASM

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Conan71 said:
Bác ASM làm thế nào cho nó nhỏ đi hướng dẫn em phát ??? Sao con T3 của em ko bị nhỉ ???
hehehe,làm cho nó đừng rung nữa , hehe cái này phài can thịệp vào board hehe hơi khó :D

yanni

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Conan71 said:
Em cung nghi vay, chac chan 100% cac may keu deu chay sac ko phai sac zin dau.

Bac gi` oi, co ban TE thi` call lai cho minh nhe
0904515205

hehe con zire 72 của em hồi trước mua chính hãng sạc zin 100% ( hàng US điện 110) mà vẫn kêu "vo ve" như thường hehe

Hehe có vẻ các vấn đề tiếng kêu đều do 1 cái dây nào đó nhỉ :D giống cái treo600 là do cái dây chèn qua loa he`he`

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...