Máy rớt bị chập chập thế này sửa đc ko các bác?

Các thớt khác của badboy_2912

badboy_2912

GẮN KẾT
Con HP Media Photo Smart của em đi đường bị rớt bể màn hình xong cái bị khùng lun.
Lúc đầu ko cần màn hình vẫn chụp đc vài tấm, cắm máy vi tính vẫn nhận lấy hình ok. Bây giờ nó khìn khìn luôn, bật máy ống kính chạy ra rồi tắt nguồn, bật nguồn lần nữa thì ống kính chạy vào rùi chạy ra nữa và... tắt nguồn. nó cứ vậy hoài ko chụp đc nữa.:(

Các bác cho em hỏi em chỉ mún sửa chụp đc thui thì có sửa đc ko các bác, chi phí giá cả tầm bao nhiu vậy?:(

huybank

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
bác cứ đem ra cửa hàng đẻ sửa đi ạ, chi phí thì o rõ lắm, nếu có phụ kiện thì dễ, dòng HP này ở VN ít dùng nên kiếm phụ kiện cho nó cũng khó, mua cái mới mà dùng đi bác ạ

ban2nam

GÂY DỰNG
E nhớ không nhầm thì Giá cái máy này không cao lắm
Trong khi đồ kỹ thuật số mà rớt nếu hỏng cái khác không sao - Có thẻ sửa được với chi phí hợp lý
Nhưng nếu bị đụng chạm tới thấu kính thì có lẽ theo e nên mua máy mới
Đặc biệt dòng HP này ở Việt Nam hơi ít không biết vẫn đề tìm được thợ chuyên về dòng này và linh kiện thay thế sẽ được giải quyết ra sao

badboy_2912

GẮN KẾT
Dạ em cũng có con T9 dùng tạm. Nhưng mà em HP này mấy bữa trc còn chụp đc, chứng tỏ mắt mũi nó còn tốt,vứt đi thì hơi phí, giờ sửa đc để chụp sticker cũng đỡ uổng :)

Cụ thể là các bác có anh thợ quen nào đẹp trai vui tính hòa đồng dễ thương dễ nói chuyện ở HCM để liên lạc nói chuyện trực tiếp. Chứ em vào chỗ Xuân Sơn nhìn con máy cùi của em là thấy ko mún nói chuyện rùi ^^. Em chỉ sửa cho em nó chụp đc thui, cái LCD bị bể ko cần quan tâm đâu ạ

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...