Máy sạc đầy, bật lên pin chỉ còn 64%

Các thớt khác của bktrnhan
6 Tháng mười một 2007 lúc 08:02
Em sạc đầy pin rồi tắt máy. Sau đó mở máy lên thì máy báo lỗi ngoài màn hình khởi động giống như kiểm tra phần cứng bị lỗi, hình như ROM bị làm sao ấy, nó bảo Press F1 to resum. Khi vào windows thì pin chỉ còn 64% trong khi trước đó xài vẫn bình thường, máy báo pin đầy. Mọi người giúp em với

7 Tháng mười một 2007 lúc 11:43
để chính xác thì vào BIOS xem dung lượng Pin còn lại, chứ Windows hay Battery Manager thì đôi khi vẫn báo sai là chuyện bình thường.

Nếu Pin đã sài lâu ngày thì nên sử dụng chức năng Reset Pin ( Sạc->xả->sạc )

angelhell

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
8 Tháng mười một 2007 lúc 00:51
Hix, ý bác ấy nói là làm thủ công đấy bác: Sạc đầy rồi dùng kiệt hẳn rồi lại sạc. Xem cục pin có đèn kiểm tra pin không, xạc đầy bấm nút đó bạn sẽ thấy đèn nháy báo mấy vạch. Chưa dùng pin Sanyo bao giờ nên ko tư vấn bạn được

haltt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng mười một 2007 lúc 15:39
Reset pin thực chất là đặt lại dòng nạp cho pin, pin dùng lâu sẽ dần bị chai nên để duy trì dung lượng ngưỡng nạp phải cao hơn.

Thông thường các dòng máy có tiện ích đi kèm như power manager sẽ có tính năng battery maintenance, ở đó có thể chọn đặt lại ngưỡng nạp bằng battery gauge reset. Khi đó máy sẽ tự động nạp đầy, xả kiệt rồi lại nạp đầy cho pin.
Tuy nhiên cách này chỉ để duy trì hoạt động tốt của pin thôi. Nếu pin đã ở bad condition thì không ăn thua!!!

9 Tháng mười một 2007 lúc 19:09
Em sạc đầy pin rồi tắt máy. Sau đó mở máy lên thì máy báo lỗi ngoài màn hình khởi động giống như kiểm tra phần cứng bị lỗi, hình như ROM bị làm sao ấy, nó bảo Press F1 to resum. Khi vào windows thì pin chỉ còn 64% trong khi trước đó xài vẫn bình thường, máy báo pin đầy. Mọi người giúp em với
Press F1 to resum có phải máy hết pin CMOS ko? laptop hết pin CMOS thay được ko?

Bài viết cần bạn xem thêm

Sau một hồi tìm kiếm, em đã tóm được trọn bộ này, đây là kỷ niệm thời thơ ấu của em cũng như nhiều bác 7x, em cố kiếm để mình xem và để cho các cháu nhà em biết thế nào là "MAIKA-Cô bé từ trên trời rơi xuống". Hôm nay có bác hỏi em up lại để các bác ...
Lazada Vietnam Master card on Monday