Máy sony cr320 bị vô nước...ngủ m...cho em chút ý kiến

Các thớt khác của lethanhclub

lethanhclub

Developer
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bạn em có cai sony cr320, bị vô nước, đem qua iCare nó bảo là sửa đc, rồi sau đó ông già bảo đem về phong vũ sửa(vì mua ở đó) rồi bên phong vũ bó tay, lại đem qua iCare nó bảo là kg sửa đc nữa, bảo lên nhận máy đem về(kiểu này chắc tan nát đời em nó rồi). Giờ thì tình trạng luộc đồ quá nhiều nên em cũng đoán là máy đã bị luộc dữ lắm...hic,hic. giờ kg biết sao có bác nào vào cho em ý kiến với??? đem đi đâu để chữa bệnh cho em nó đê.(các bác thông cảm vì bạn em là girl nên kg biết giờ mới nói em biết thì muộn màng rồi)

PhuongTung com

MÁY HỎNG
bị rớt vô nước xong rồi bác có bật nguồn lên ko hay đã tắt nguồn ? bây giờ bấm power có còn chạy dc ko ? bác miêu tả tình trạng máy em xem, có khi em sửa dc

tuanibt

Siêu dự bị
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chưa nói đến chuyện bị nước có bị ngỏm hay chưa, chứ nội cái chuyện bác đem máy đi mấy nơi để họ nhòm thì tin chắc máy bác đi bằng nạng rồi. Bị thay linh kiện hỏng thì nó cũng đỏ tại nước, Bó tay chấm cơm. Hơn nữa máy bị dính nước rồi thì linh kiện ko chóng thì chày cũng rủ nhau đi hết cả, bác xác định luôn cho lành

nga_regedit

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Máy bị vào nước thì bước đầu tiên là tháo pin ra, nếu có thể thì tháo linh kiện ra lau khô hoặc xấy qua chút và mang đến kĩ thuật là tốt nhất, bạn ở SG thì mang đến kĩ thuật kiểm tra, nhưng bạn mang đi 2 nơi rồi sợ khó lắm, có thể còn cơ hội cứu bạn thử đi, đển 1 chỗ lâu ko tháo linh kiện ra thì nó sẽ han rỉ ăn mòn, hỏng hết linh kiện bạn ah.Nếu không được đành tìm main thay thôi.

công ty REGEDIT chuyên sửa chữa laptop, cung cấp linh kiện
Số 14 Ngõ 544 Nguyễn Văn Cừ- Gia Lâm HN
043 872 74 76
0913 593 349
www.regeditvn.com

boytommy80

GÂY DỰNG
tháo tung ra rồi sấy khô thôi nếu không được thì mang ra cửa hàng nào uy tín là tốt nhất

hai_nt2000

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
nếu là dòng máy cao cấp busines thì khi nước vào main, khối nguồn sẽ tự động ngắt hoặc cháy cầu chì, lý thuyết là như vậy nhưng sửa main vaio rất khó vì phân bố rất nhiều lớp mạch in, có thể cầu chì không nổ, mà đứt mạch ở chỗ nào đó khó tìm lắm.

hi vọng máy của bác thuộc dòng có bảo vệ nguồn tốt

hải Khoa ĐTVT ĐHBKHN

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.