Máy Sony lúc nhận thẻ, lúc không ?

Các thớt khác của H1975
8 Tháng mười 2007 lúc 13:40
Lúc trước thì OK lăm. Nhưng khảng 1 tháng gần đây máy em bị hiện tượng không nhận thẻ. Nhiều khi ở nhà thử ngon lành, đến khi cần chụp thì lại không nhận. Thẻ cho vào máy tính vẫn nhận bình thường. Em lại mua hàng xách tay , không co bảo hành. Có bác nào biết kiểm tra ở đâu tin cậy không (ở TPHCM các bác nhé) . Em sợ mang ra ngoài, chỉ cần chùi lại chỗ tiếp xúc là xong, các bác thợ lại phán phải thay này thay nọ thì chán lắm :D .

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
8 Tháng mười 2007 lúc 19:28
Có thể là điểm tiếp xúc thẻ bị lỏng (Trường hợp này nhẹ).

Anh có thể mang máy tới cửa hàng Phạm Thê. Số 11 đường Lê Công Kiều. Q1 (Đối diện chợ Bến Thành cách 2 dãy phố). Tại đây ghi là chuyên Nikon nhưng anh đừng bận tâm chuyện đó, máy chụp ảnh KTS nào cũng sửa hết.

Hoặc : Camera Như Lễ 124 Pasteur Q1. ĐT : 8218241.

(Có thể chờ lấy ngay nếu cửa hàng không bận). Chúc vui vẻ :D

fx26f27169

The Transporter
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng mười 2007 lúc 21:41
Sửa được chưa bác? Trước con của em cũng bị như thế, em lấy cồn lau sạch mấy cái chân tiếp xúc bằng đồng của thẻ, máy lại nhận thẻ như thường. Nếu chưa mang đi sửa thì bác thử xem

christhnvn

http://phuthai.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng mười 2007 lúc 19:48
bác mua hàng xách tay có phải hàng chính hiệu ko? thực sự các hàng chính hiệu thì điểm tiếp chân đồng hâu như ko bao giờ phải lau rửa để tiếp dễ hơn bạn ah. Hàng nhái thì chất liệu đồng rất kém, dùng lâu hay bị ố hoặc tiếp xúc sẽ khó khăn hơn lúc ban đầu :D giải pháp tạm thời thì mình nghĩ đúng là lau lại chỗ tiếp xúc xem nó có dùng bình thường ko

nguyenminh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng mười 2007 lúc 12:55
Lúc trước thì OK lăm. Nhưng khảng 1 tháng gần đây máy em bị hiện tượng không nhận thẻ. Nhiều khi ở nhà thử ngon lành, đến khi cần chụp thì lại không nhận. Thẻ cho vào máy tính vẫn nhận bình thường. Em lại mua hàng xách tay , không co bảo hành. Có bác nào biết kiểm tra ở đâu tin cậy không (ở TPHCM các bác nhé) . Em sợ mang ra ngoài, chỉ cần chùi lại chỗ tiếp xúc là xong, các bác thợ lại phán phải thay này thay nọ thì chán lắm :D .
Thẻ của bác dung lượng bao nhiêu?
Có mấy vấn đề được đặt ra :
- Chân tiếp xúc thẻ trong máy kém .
- Thẻ nhái
- Firmware của máy Sony bạn dùng có vấn đề về giao tiếp I/O

Chúc bạn sớm phục hồi máy nhanh chóng.

30 Tháng mười 2007 lúc 17:15
Nhân đây cho mình hỏi chút:

_ Mình có cái thẻ nhớ Kingmax, khi gắn vào đầu đọc thẻ thì nó nhận bình thường, nhưng khi gắn vào máy ảnh Kodak thì không nhận. Mình đã thử định dạng lại thẻ theo FAT, nhưng vẫn thế, gắn vào các loại máy ảnh khác đều không được, nhưng đầu đọc thẻ vẫn ok.

:D Bác nào biết chương trình gì sửa thẻ / định dạng lại gửi giúp mình cái link với.

Thanks all.

Bài viết cần bạn xem thêm

Màn hình uốn dẻo của Royole có thể giúp mọi người nhìn thấy tương lai smartphone sẽ ra sao.

Đã có nhiều thông tin cho biết Samsung, LG, Huawei và Motorola đang phát triển smartphone gấp lại với dự kiến ra mắt vào đầu năm 2019, ...
Lazada Vietnam Master card on Monday