Máy tính cài W7 khong add được máy in

1102

***Dự bị hạng ruồi ***
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
EM có con Tổ sư bà L310 sau khi cài W7 thì không add được máy in HP 1160, có đia cài nhưng không làm gì được, máy in khác thì cắm vào vẫn nhận và in được. Thank các bác chỉ giáo

duoc_nn

N/A
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Không biết máy in bác có cổng USB hay không hay là cổng giao tiếp LPT1? Bác thử cách ngược lại nhé:
Gỡ bỏ máy in "tạm" hiện thời đang dùng. Bật máy in nhưng không cắm cổng giao tiếp máy in với máy tính. Sau đó, tìm và tải driver (nếu chưa có driver máy in) để cài, đến khi cài đặt hoàn tất driver (hoặc tùy thông báo mà xử lý) thì tiến hành cắm máy in với máy tính.

1102

***Dự bị hạng ruồi ***
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
EM sử dụng kết nối bằng cổng USB các bác ạ, có cái đĩa driver thì chỉ xài cho XP thôi, trước cài Vista thì in bình thường, nhưng chuyển sang W7 thì không in được, tải driver, add printer theo gợi ý của Win cũng không được, bác nào đã gặp phải trường hợp này thì chia se kinh nghiệm với ạ

duoc_nn

N/A
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
EM sử dụng kết nối bằng cổng USB các bác ạ, có cái đĩa driver thì chỉ xài cho XP thôi, trước cài Vista thì in bình thường, nhưng chuyển sang W7 thì không in được, tải driver, add printer theo gợi ý của Win cũng không được, bác nào đã gặp phải trường hợp này thì chia se kinh nghiệm với ạ

Đừng cách driver theo cách "gợi ý" của Windows bác à! Bác đang dùng Windows7 thì có thể sử dụng chức năng Compatibility Mode khi cài ứng dụng.
Compatibility Mode thì bác tìm hiểu thêm nhé.

1102

***Dự bị hạng ruồi ***
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
bác có thể giải thích rõ hơn không, chế độ compatibility thì e cũng hơi hiểu 1 tý nhưng có cái gì cài vào đâu mà tương thích được

duoc_nn

N/A
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
có cái đĩa driver thì chỉ xài cho XP thôi
Đây bác. Bác cứ thực hiện lại thao tác như gợi ý bên trên nhé.

1102

***Dự bị hạng ruồi ***
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Không được bác ạ, em đút cái đĩa driver vào thì nó báo như này "Please use the Add printer Wizard to install the printer on this Operating system". thế là tèn tén ten. không đc rồi

khonglaaica

Việt Nam vô địch
GÂY DỰNG
Hình như là bạn phải mở UAC thì mới có thể Add máy in vô được, lúc trước mình có bị 1 lần vụ này. Bạn thử lại xem sao.

batnc

GÂY DỰNG
Với máy in HP1160, bác có thể sử dụng driver có sẵn của Windows: HP Laserjet 1100 Series (MS) là được.

1102

***Dự bị hạng ruồi ***
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hình như là bạn phải mở UAC thì mới có thể Add máy in vô được, lúc trước mình có bị 1 lần vụ này. Bạn thử lại xem sao.
chính xác bác ạ, em thử phát được luôn. thế mà lúc trước em cứ loay hoay ko in được, tại em gét cái thằng UAC nên em tắt béng đi, thank bác phát nữa

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.