Máy tính centrino penM

Các thớt khác của rinmeo.rinkk

rinmeo.rinkk

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
15 Tháng ba 2007 lúc 19:19
Tư vấn mua máy tính centrino penM
Sau một thời gian dài suy nghĩ về hiệu quả kinh tế và sử dụng.
mục đích sử dụng: vì là sinh viên + đã có PC, do đó mục đích sử dụng chủ yếu của tôi gồm:
1. Office, duyệt web, nghe nhac, convert video
2.chạy các chương trình giải toán như Mathematica, matlap, các chương trình giả lập mạch điện (đòi hỏi cấu hình tương đối)
3. photoshop, game đơn giản.
Tôi cần một chiếc laptop với giá tiền khoảng 800$, nặng khoảng 2kg, screens 14'', pin khoảng 3,5h
Tôi quyết định chọn một chiếc laptop có cấu hình như sau:
1. Centrino Chip SONOMA 1,73 ->2,1 GHz fsb 533Mhz
2. Ram 512 Mb bus 533Mhz
3. HDD 40 đến 60 G
4. DVD-Rom
5. màn hình 14''
6. Pin > 6 cell
Ưu tiên chọn các dòng máy của các hãng theo thứ tự:
dell>ibm thinkpad>Toshiba>HP Compaq>Fusitsu>Gateway>Acer

Với cấu hình và giá tiền như vậy có đáp ứng được mục đích và nhu cầu của tôi không? Các bác tư vấn cho tôi một số dòng máy có cấu hình tương tự nữa nhé/.

15 Tháng ba 2007 lúc 19:25
mình nghĩ là bạn nên chọn IBM T42, vừa đẹp vừa thanh lịch, siêu bền, đáp ứng được phần lớn nhu cầu của bạn, ko sợ bị lỗi thời (IBM từ T42 trở về sau chủ yếu hàng LENOVO, ko tốt bằng)

rinmeo.rinkk

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
15 Tháng ba 2007 lúc 19:37
mình nghĩ là bạn nên chọn IBM T42, vừa đẹp vừa thanh lịch, siêu bền, đáp ứng được phần lớn nhu cầu của bạn, ko sợ bị lỗi thời (IBM từ T42 trở về sau chủ yếu hàng LENOVO, ko tốt bằng)
con này cũng có vẻ được. tuy nhiên ram 1G bus chi có 266mhz tôi e là hiệu suất không cao bằng ram 512Mb bus 533Mhz. Dù sao cũng cảm ơn bác. Bác có ý kiến thêm con nào thì mong bác đóng góp cho

nqlong3387

Hitek Student
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng ba 2007 lúc 21:29
_ Theo em biết thì máy 800$ mà có Ram Bus 533 e là...hơi hiếm ? Có lẽ bác nên lấy loại 333 hoặc 400 thì nhiều hơn.
_ Pin > 6 cells phải chăng là 9 cells ? Với tầm giá đó, cấu hình đó, máy mới thì có lẽ là ko có máy nào tích hợp pin 9 cells đâu bác ah, toàn 6 thôi, muốn thì phải mua ngoài.
_ Em nghĩ Dell, Acer, IBM là 3 lựa chọn tốt, còn Sony mà có 800$ thôi thì đừng cố bác ah, vì có cũng là hàng "út ít" thôi, thà mua mấy hãng trên màn hình xấu hơn 1 chút nhưng được cái cấu hình còn hơn ( mặc dù em đang xài Sony :D )

rinmeo.rinkk

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
16 Tháng ba 2007 lúc 06:46
_ Theo em biết thì máy 800$ mà có Ram Bus 533 e là...hơi hiếm ? Có lẽ bác nên lấy loại 333 hoặc 400 thì nhiều hơn.
_ Pin > 6 cells phải chăng là 9 cells ? Với tầm giá đó, cấu hình đó, máy mới thì có lẽ là ko có máy nào tích hợp pin 9 cells đâu bác ah, toàn 6 thôi, muốn thì phải mua ngoài.
_ Em nghĩ Dell, Acer, IBM là 3 lựa chọn tốt, còn Sony mà có 800$ thôi thì đừng cố bác ah, vì có cũng là hàng "út ít" thôi, thà mua mấy hãng trên màn hình xấu hơn 1 chút nhưng được cái cấu hình còn hơn ( mặc dù em đang xài Sony :D )
Cảm ơn bác đã góp ý. Tôi dinh nho mua may tinh o Mỹ, vì vậy với giá 800USD thì với cấu hình và pin >= 6cell tôi nghĩ là có thể mua được.

rinmeo.rinkk

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
16 Tháng ba 2007 lúc 06:50
nhưng...định đầu tư bao nhiêu xiền vậy?:D
tớ lại có thứ tự thế này: Sony---IBM--Dell, HP, Toshiba---Acer, Nec..---Máy VN:)
Như tôi đã ghi ở trên rồi đó. Tôi định mua 1 máy khoảng 800Usd. Tôi nhờ người quen mua máy tính ở mỹ. vì vậy với số tiền 800USD tôi nghĩ là hợp lý rồi

16 Tháng ba 2007 lúc 22:01
mua ở Mỹ thì Bác mua thằng HP ấy. thằng đó bao hành toàn cầu. bác có thể lắp ráp theo yêu cầu của mình trên trang web của nó phù hợp với giá tiền của mình . chúc bác mua được máy xịn :d

17 Tháng ba 2007 lúc 00:02
Như tôi đã ghi ở trên rồi đó. Tôi định mua 1 máy khoảng 800Usd. Tôi nhờ người quen mua máy tính ở mỹ. vì vậy với số tiền 800USD tôi nghĩ là hợp lý rồi
oh Mỹ hả...vậy chừng đó xiền Hp or Del thì tha hồ rồi.chúc mừng:)

Bài viết cần bạn xem thêm

Rất nhiều quốc gia trên thế giới như Ấn Độ, Trung Quốc, Lào, Thái Lan và Việt Nam coi chuột là đặc sản. Nhiều người nhận định thịt chuột là món ngon nhất trong đời họ đã ăn.

Khắp nơi trên thế giới, chuột thường là nỗi sợ của đa số người thành phố. T ...
Lazada Vietnam Master card on Monday