Máy tính hiện ra bảng thông báo này?

Các thớt khác của ndhuy

ndhuy

SIÊU DỰ BỊ ***
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng tư 2007 lúc 23:01
Tình hình là máy tính của em thường xuyên xuất hiện thông báo sau

Hiện em đã xóa hết các file attrib.exe trong WINDOW nhưng vẫn ko được. Các cao thủ giúp em với ạ! À! Em dùng Sony Vaio TR1/B

isis

HHVN-GIA CÁT DỰ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng tư 2007 lúc 10:37
bác vào start -> run -> msconfig ->startup tìm và xóa đường dẫn của nó xem sao. chúc thành công!
Tình hình là máy tính của em thường xuyên xuất hiện thông báo sau

Hiện em đã xóa hết các file attrib.exe trong WINDOW nhưng vẫn ko được. Các cao thủ giúp em với ạ! À! Em dùng Sony Vaio TR1/B

thunamtuoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng tư 2007 lúc 10:40
start -- > run --> msconfig --> chọn tab start up + chọn disable all. Restart lại máy. (cái này chỉ để check xem có chương trình nào Giành lấy ổ kô)
nếu vẫn bị thì recovery lại bác ạ. TR có CD mà:)

ndhuy

SIÊU DỰ BỊ ***
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng tư 2007 lúc 19:24
Tình hình là em đã xóa các file đấy đi và restart lại máy! Và hiện nay đã OK rồi ạ. Em cảm ơn các bác nhiều! Tiện đây cho e hỏi chút ạ: Bạn em gửi cho em máy này nhưng nó đang là sinh viên nên em muốn gửi tiền trả cho nó. Không biết là gửi bao nhiêu thì được các bác nhỉ? Tình trạng máy là còn khá mới. Phụ kiện có sạc, sách và bộ CD Recover ạ. Mong các bác tư vấn dùm!

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
2 Tháng tư 2007 lúc 21:22
Bác nói rõ hơn model của máy để anh em xem còn tư vấn cho ạ :D

À, còn cái cách tắt trong msconfig kia hình như chỉ là tạm thời thôi bác ơi, nghĩa là mình chỉ disable ko cho chương trình này nó chạy khi vừa khởi động lên, chứ về bản chất đây ko phải là cách khắc phục tận gốc :) còn tùy nguyên nhân nữa ... có khi do bác cài nhiều chương trình rồi lại xóa, nhưng có cái ko xóa sạch nên h còn vết tích lại đấy ạ, rồi cũng có thể do virus nữa.

ndhuy

SIÊU DỰ BỊ ***
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng tư 2007 lúc 23:49
Chết! Em quên ko ghi máy: Sony Vaio PCG-TR1/B
Các bác giúp em với!

Bài viết cần bạn xem thêm

Hôm nay mình được anh Ấy cho mình "giữ hộ cây bút". Trong đầu mình hiện lên những trang giấy trắng sẽ mình lắp đầy lên bởi những con chữ. Mình sẽ viết lại, vừa viết vừa soi mình trong đó. Để tiếp nối những con chữ và cả một tâm hồn mà mình đã bỏ quên ...
Lazada Vietnam Master card on Monday