Máy tôi bị align screen mãi, có phải hỏng cáp ko?

10 Tháng chín 2007 lúc 09:08
Máy của tôi lúc đầu bị hiện tượng thỉnh thoảng chọt vào màn hình ko đáp ứng, thỉnh thoảng tự nhiên hiện liên cửa sổ start menu, hôm qua về UP ROM 11PV (vẫn đang dùng) thì bị align screen ko dừng được
Ai đã từng gặp xin chỉ giúp cách giải quyết, có phải do cáp màn hình hỏng ko? Nếu đúng thế thì thay ở đâu?

10 Tháng chín 2007 lúc 12:21
bạn thử dùng máy khác gọi đến máy bạn hoặc dùng máy bạn goi tới số khác xem có được không?(nó đang ở màn hình aginl nên muốn gọi thì phải lựa bạn nhé)nếu vẫn nhận và gọi được là cáp không sao,máy của bạn chỉ bị hỏng cảm ứng thui,nên thay đi,giá cảm ứng khoảng 400ngan.ở hà nội có nhiều chỗ lắm,bạn nên tham khảo 1so chỗ cho yên tâm.cẩn thận nó thay cảm ứng đểu,thay xong lại hỏng đó bạn.

10 Tháng chín 2007 lúc 16:51
bạn thử dùng máy khác gọi đến máy bạn hoặc dùng máy bạn goi tới số khác xem có được không?(nó đang ở màn hình aginl nên muốn gọi thì phải lựa bạn nhé)nếu vẫn nhận và gọi được là cáp không sao,máy của bạn chỉ bị hỏng cảm ứng thui,nên thay đi,giá cảm ứng khoảng 400ngan.ở hà nội có nhiều chỗ lắm,bạn nên tham khảo 1so chỗ cho yên tâm.cẩn thận nó thay cảm ứng đểu,thay xong lại hỏng đó bạn.
Tôi đã thử, khi gọi đến vẫn có tiếng tút dài (ko nghe máy), như vậy có phải do cáp ko hay chỉ do cảm ứng thôi? bạn có thể giải thích kỹ hơn được ko? vì theo mình khi đã khởi động đến bước đấy thì coi như đã kết nối mạng rồi.
Bác có thông tin về chỗ sửa thì ới cho tôi nhé
Thanks

13 Tháng chín 2007 lúc 13:12
Máy của tôi lúc đầu bị hiện tượng thỉnh thoảng chọt vào màn hình ko đáp ứng, thỉnh thoảng tự nhiên hiện liên cửa sổ start menu, hôm qua về UP ROM 11PV (vẫn đang dùng) thì bị align screen ko dừng được
Ai đã từng gặp xin chỉ giúp cách giải quyết, có phải do cáp màn hình hỏng ko? Nếu đúng thế thì thay ở đâu?
máy bác là máy gi ? nếu cứ bấm mãi mà ko vào đc thì lỗi cảm ứng đó rồi bác ạ

19 Tháng chín 2007 lúc 17:09
nếu ở HN bác Pm cho em nhé , thay cảm ứng hất 200k bác ạ:D

23 Tháng chín 2007 lúc 02:25
Tôi đã thử, khi gọi đến vẫn có tiếng tút dài (ko nghe máy), như vậy có phải do cáp ko hay chỉ do cảm ứng thôi? bạn có thể giải thích kỹ hơn được ko? vì theo mình khi đã khởi động đến bước đấy thì coi như đã kết nối mạng rồi.
Bác có thông tin về chỗ sửa thì ới cho tôi nhé
Thanks
cái này cũng không thể nói chính xác được bạn à,tốt nhất là bạn mang máy tới nơi nào đảm bảo để kiểm tra.hoặc bạn thử dùng cáp khác của EXEc khác thay vào máy bạn,nếu vẫn không thoat được thì do cảm ứng,con nếu vào được thì bạn phải chuyển sang vấn đề cáp đó,lúc đó thì 1 là cáp của bạn bị lỏng chân tiếp xúc,hoặc bị đứt 1,2 sợi gì đó.bây giờ kiếm cáp hơi khó đó bạn à.bạn thử dùng tool exit bootloade xem có thoát khỏi màn hình aglinr không?

Bài viết cần bạn xem thêm

Em thích màu đen, cái màu nhìn không vui vẻ gì lắm nhưng thiếu nó thì cuộc sống thiếu đi màu để viết lên những thăng trầm . Mực đen giấy trắng , nó hòa quyện như ly cà phê sữa sáng vậy. Ngọt ngào!
Noodler’s là một hãng mực nổi tiếng của Mỹ , nó rất đ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday