Máy Toshiba Satellite A200 bị triệu chứng cắm sạc vào thì đứng máy.

Các thớt khác của kanuhong

kanuhong

GÂY DỰNG
Máy laptop Toshiba của tôi là dòng Satellite A200,trước đây vẫn đang xài bình thường.Gần đây,tôi chỉ có thể sử dụng pin,còn khi cắm sạc vào là đứng máy.Các bác có ai biết em nó bị bênh gì ko ạ và sửa như thế nào ạ.

duoc_nn

N/A
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Re: HCM_Máy Toshiba Satellite A200 bị triệu chứng cắm sạc vào thì đứng máy.

Xin được hỏi thêm việc cắm sạc vào máy tính và máy tính đứng: Khi ấy thời gian dùng máy tính đã lâu hay chưa? Nhiệt độ máy tính khi ấy theo nhận xét của bác là có "nóng" hơn bình thường hay không? Khi ấy máy tính có chạy ứng dụng gì có khả năng gây treo máy hay không? (đồ họa, chương trình yêu cầu mức xử lý cao từ CPU, RAM...).
Bác có thể kiểm chứng và thực hiện thêm một số phương án sau:
1. Tháo pin ra khỏi máy, chỉ cắm sạc và dùng trực tiếp xem triệu chứng như thế nào.
2. Dùng duy nhất pin (không dùng sạc), không chạy ứng dụng nào, xem triệu chứng thế nào.
3. Cắm sạc (vẫn không chạy ứng dụng từ máy tính) xem triệu chứng thế nào.
4. Từ khi máy bắt đầu có triệu chứng như trên, có hiện tượng gì hay có can thiệp gì phần cứng máy tính hay không.
Cảm ơn.

nameless_vnn03

HHVN Uy tín!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Dòng Toshiba có nhiều máy rất hay bị gặp trục trặc về nguồn như máy của bác, ko phải do pin và cũng không phải do Adapter.Bệnh này em đã từng gặp nhiêu lần và ít nơi có thể khắc phục được. Ở HN em có biết 1 địa chỉ ở Chùa Bộc có thể làm tốt bệnh này ở laptop. Để em port địa chỉ cụ thể lên sau các bác nhé!

nktpc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Bệnh này đa phần xảy ra cho các dòng A200, L200 ... Khi cắm adapter thì treo máy, rác màn hình, khi sạc đầy pin tháp adapter ra chạy bình thường. Nặng hơn sẽ bị tắt ngang khi cắm adapter. Đây là bệnh phần cứng của dòng này. Gọi là bệnh nguồn Core, có thể khắc phục bằng cách thay một số linh kiện liên quan đến nguồn bạn nhé.

Với bệnh này có thể dùng cách sạc đầy, tháo adapter ra dùng bình thường. Khi hết pin thì sạc tiếp và ngưng sử dụng.

hoamoclan13

GÂY DỰNG
Dòng Toshiba có nhiều máy rất hay bị gặp trục trặc về nguồn như máy của bác, ko phải do pin và cũng không phải do Adapter.Bệnh này em đã từng gặp nhiêu lần và ít nơi có thể khắc phục được. Ở HN em có biết 1 địa chỉ ở Chùa Bộc có thể làm tốt bệnh này ở laptop. Để em port địa chỉ cụ thể lên sau các bác nhé!
Cụ thể nó là bệnh thiều nguồn bù cho cpu.Chỉ cần xác định chính xác bệnh là xử lý đơn giản.Em ko phải dân chuyên phần cừng nhưng tí táy cái là ra hehe.Bệnh này xử 30p là xong bác ạ.

tientrieulap0508

HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
Máy laptop Toshiba của tôi là dòng Satellite A200,trước đây vẫn đang xài bình thường.Gần đây,tôi chỉ có thể sử dụng pin,còn khi cắm sạc vào là đứng máy.Các bác có ai biết em nó bị bênh gì ko ạ và sửa như thế nào ạ.

Hi bác
Bệnh này có nhiều ở máy toshiba đời duo core bị thiếu nguồn cấp chip
bệnh này hiện công ty em đã fix thành công nhiều triệt để.
thời gian sử lí chỉ mất 30 phút
bảo hành tới 6 tháng :-c

thusinhhl

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Như mọi người đã nói thì lỗi này là "kinh điển" của các dòng Toshiba A2xx, M2xx, L2xx.

Cụ thể là do mạch lọc nguồn ko tốt dẫn đến CPU bị đơ gây ra hiện tượng trên.

Bạn nên mang đến trung tâm uy tín để khắc phục, lỗi này ko phải do chipset nên ko để ý đập chipset thì "khổ"

Thân

QuangABC

GÂY DỰNG
Chính xác đây là bệnh kinh điển của dòng Toshiba Satellite. Hiện tượng khi cắm Adapter vào: treo máy, rác màn hình, tự động restart máy liên tục .... Nếu bro ở HCM có thể mang máy qua cty mình thay lại vài linh kiện liên quan đến nguồn, hoàn tất trong 1,5h.

giang159

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
nếu bạn ở HN thì qua chỗ mình sửa lấy ngay cho bạn, bệnh này là lỗi chung của dòng Toshiba này rồi.

99percent

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Sắp mua 1 con Toshiba dòng Satellite Pro L510. Giờ vô đây lại nghe nói lỗi như thế này là hay gặp ở Toshiba! Hiz, ko lẽ laptop của Toshiba đểu thế sao??? Có nên múc con Satellite Pro L510 về ko nhỉ?? Mong nhận đc ý kiến khách quan! Chính xác thì con laptop mình định mua là Satellite Pro L510-B402.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.