Máy xịn nhưng chạy nóng là bị làm sao?

Các thớt khác của Vista

Vista

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
24 Tháng năm 2007 lúc 09:21
Em mới mua con máy Vaio SZ 370 P/C mới toanh made in Japan khoảng 1 tháng nhưng em chạy thấy nóng khinh hồn ; chạy 1 lúc là lên 55-60C ngay ; đỉnh điểm có lúc lên hon 70C trong khi so với cái máy Vaio lởm hàng tàu của thằng bạn trong cùng thời gian , môi trường thì máy của nó lại chỉ hơi âm ấm thôi !!!:confused:
Em lại hay phải dùng laptop nên cứ bật suốt mà máy nóng quá ; đến mức sờ trên bề mặt đã thấy nóng lắm rồi , còn sờ ở đít thì bỏng tay luôn !!!!:mad:

Vậy là máy em làm sao hả các anh ? Máy xịn chả nhẽ lại lởm hơn cả máy china ?

@ Ở HN có cửa hàng uy tín nào chuyên bảo trì lau chùi , bôi chất làm mát cho chíp laptop..... không a? Các bác giới thiệu giúp em với .

wwww

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng năm 2007 lúc 09:59
Bác định nghĩa thế nào là máy xịn hả bác, tất cả các máy tốt phần lớn "made in china" hết bác ạ. Các máy bán trên thị trường US "made in china" hết :D
Còn cái "made in japan" của bác thì may ra đồ điện lạnh thì tốt :D
Máy bác mới mua cũng ko nên lau chùi làm gì, làm gì đã bản được,mà lau chùi phải tháo linh tinh nó xót máy của bác ra,nếu nó nóng quá thì mua thêm cái đế tản nhiệt chắc ok

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng năm 2007 lúc 10:16
máy ở nhật, nhiều khi sản xuất cho thị trường của nhật ( xứ lạnh mà ) đem về vnam, trời nóng quá sao nó chịu nỗi,

Cách tốt nhất là làm việc trong phòng có điều hòa, như em nè, máy mạt lắm

Nếu không có thì cứ xỉa cái quạt trực tiếp vô luôn, chứ đừng có đem ra bôi thêm xíu mỡ tản nhệt, không có tác dụng gì đâu

starnt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng năm 2007 lúc 11:05
Tớ thi thoảng vẫn nói với các bác định mua máy là hãy ra showroom (Sony, nguyễn kim ...) nếu có thể. Đặt tay vào mấy chiếc đang ON một thời gian, để một lúc để cảm nhận nhiệt rồi hãy tính chuyện mua. Tớ có cảm giác là Sony tương đối nóng.
Tay bác nào đặc biệt nhạy cảm nhiệt thì nên mua cái nào chip tiết kiệm điện thôi, thằng nào chạy càng khỏe càng LÓNG máy và hao pin.

992

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
24 Tháng năm 2007 lúc 11:38
con máy của em theo usermanual thì nhiệt độ làm việc cao nhất là 35 độ, mà thời tiết này thì....ko có điều hòa chắc ko dám bật máy :(. Ông anh em có con toshiba cổ dùng độ 15 phút thì nóng như cái lò luôn mà dùng mãi có sao đâu

forever

Staff member
HẠNG NHẤT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng năm 2007 lúc 13:28
Mình đã bán khoảng 4 cái SZ370.
Cả 4 cái, khách hàng đều nói nóng cả
Có lẽ, cấu tạo của máy nó như vậy, chứ mình nghĩ, máy chẳg có vấn đề gì cả đâu:)

24 Tháng năm 2007 lúc 13:52
Đơn giản để giải quyết vấn đề, bạn mua 1 cái coolerpad của coolermaster về, vậy là okie. Cái đó xài tốt lắm, hình như khoảng 44$ thì phải. Mà sao xài chip Intel mà nóng vậy cà.

24 Tháng năm 2007 lúc 13:59
CPU mà lên 60-70 độ thì do nó full load rồi. Em dùng chuơng trình kiểm tra nhiệt độ hay do cảm nhận vậy? Kiểm tra xem task manager xem có chuơng trình nào làm máy chạy full load không? Mình chắc chắn là bác bị như vậy rồi. Dùng CPU-Z xem tốc độ CPU hiện tại.
Thông thường thì CPU chạy tốc độ thấp nhất thì không bao giờ đạt được nhiệt độ 50 độ cả.

24 Tháng năm 2007 lúc 14:31
Bạn thử remove bớt mấy cái junkware xem. Thằng Sony chạy vista mà lại phải load cả đống thứ lúc khởi động thì cũng mệt mỏi đấy. Ngoài ra tham khảo thêm về việc tắt bớt service đi, có lẽ cũng cải thiện được tình hình.

Bài viết cần bạn xem thêm

Không biết post bài vào mục nào, post vào đây vậy.
Được tặng mà chịu không biết hàng xịn hay không? Nhờ các bác xem ảnh giúp em là hàng chuẩn không? Em cảm ơn các bác.
Lazada Vietnam Master card on Monday